Phản ánh, kiến nghị
Tại đường Tả Trạch trước mặt số nhà 22 huyện Nam Đông, dãy nhà 2 tầng là khu người dân buôn bán ăn uống, sinh hoạt của người dân. Trước đây không có tập kết thùng rác. Mà giờ thùng rác tập kết tại đây, gây ô nhiễm môi trường, hôi thối, người dân sinh sống tại đây bức súc và mất mỹ quang đô thị. Đề nghị cơ quan môi trường chuyển vị trí tập kết rác đúng nơi xa dân cư để khỏi ô nhiễm môi trường.
Lượt xem: 35
Ngày gửi: 22:13 05/09/2020
Hạn xử lý: 16/09/2020
Kết quả xử lý
UBND huyện Nam Đông

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND huyện Nam Đông đã chỉ đạo UBND thị trấn Khe Tre tiến hành kiểm tra thực tế hiện trường để xử lý. Kết quả khắc phục như sau:

Việc đặt thùng rác tại Kho bạc cũ theo phản ánh của người dân là nhằm đáp ứng nhu cầu của người dân xung quanh khu vực và để giảm tải lượng rác tại điểm tập kết rác ở bến xe huyện. Vị trí đặt thùng rác nằm trên vỉa hè đường Tả Trạch sát mép trong tường rào Kho bạc cũ, khoảng cách vị trí đặt thùng rác xa với dãy nhà 02 tầng là bên kia đường Tả Trạch. Tại thời điểm kiểm tra các thùng rác được bố trí gọn gàng, không có rác tràn ra ngoài thùng gây ô nhiễm. (Đính kèm hình ảnh)

Trước khi đặt thùng rác UBND thị trấn đã phối hợp với phòng Tài nguyên và Môi trường huyện, Công ty TNHH Môi trường Nam Đông và đại diện Tổ dân phố 2 kiểm tra, khảo sát và thống nhất chọn vị trí đặt thùng rác tại điểm trước Kho bạc cũ nhằm phù hợp và thuận tiện cho người dân xung quanh.

Qua phản ánh của người dân UBND thị trấn sẽ tăng cường chỉ đạo công nhân dọn vệ sinh thường xuyên quét dọn vệ sinh tại điểm tập kết rác nói trên để đảm bảo vấn đề vệ sinh môi trường cho người dân xung quanh khu vực.

Tiếp tục đề nghị Tổ dân phố tăng cường công tác tuyên tuyền người dân bỏ rác gọn gàng, nếu thùng rác đầy thì cần đem đến điểm tập kết rác gần nhất để đảm bảo vấn đề vệ sinh môi trường xung quanh.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 13:49 15/09/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (19)
VTVcab tại Huế (15)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
FPT Thừa Thiên Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Phường Phú Bài (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505