Phản ánh, kiến nghị
Rác thải
Ở ngay ngã ba đường Hoàng Diệu và Tôn Thất Thiệp, phường Tây Lộc, TP Huế cả mấy tháng nay tồn tại đống rác rất lớn, do chủ yếu người dân ở đường Hoàng...
17:59 20/11/2022
Trường Mầm Non Âu Lạc, phường An Cựu vẫn tiếp tục thải nước sinh hoạt ra môi trường, đề nghị xử lý triệt để, hình ảnh chụp lúc 21h15 ngày 16/11/2022. Mong...
21:30 16/11/2022
Hộ gia đình ông Nguyễn Đắc Hòa ở địa chỉ 9 đường Nhất Đông, phường An Đông, TP Huế (sông như ý) nuôi heo nhiều năm nay nhưng không làm bể chứa chất thải,...
10:18 16/11/2022
Nhà số 81 đường Bến Nghé, phường Phú Hội, TP Huế thường xuyên xả nước sinh hoạt từ tầng ba xuống hè đường Trần Quang Khải gây ô nhiễm, ảnh hưởng các hộ...
08:59 16/11/2022
Phản ảnh khu vực tập kết rác thải và gia súc chết gây ô nhiễm trên đất khu công nghiệp Quảng Vinh thuộc thôn Phổ Lại, xã Quảng Vinh, huyện Quảng điền,...
13:51 15/11/2022
Đường TDP Lai Thành 1, phường Hương Vân, Thị xã Hương Trà Công ty môi trường không thu gom rác đúng ngày quy định (ngày thu gom là thứ 2 và thứ 6, nhưng...
20:43 14/11/2022
Đề nghị cho chuyển rác thải để đã lâu, gây ô nhiễm môi trường cho trường học tại Trường Trung Học Cơ Sở Phan Sào Nam, 115 Trần Quốc Toản, phường Tây Lộc,...
15:50 09/11/2022
Ngày 27/8/2022 tôi đã có phản ánh về hiện tượng để rác không đúng nơi để rác chung của khu dân cư tại khu quy hoạch tổ 4 tổ dân phố Nam Thượng, phường...
12:00 09/11/2022
Tình trạng vứt, để rác bừa bãi tại số 2 Trần Bá Song, Thị trấn Sịa, Quảng Điền, Thừa Thiên Huế. Đề nghị quý cơ quan chức năng nên có giải pháp tuyên truyền,...
18:59 08/11/2022
Có lắp camera nhưng không thấy ai theo dõi, rác độc hại vẫn được đốt giữa ban ngày. Hình chụp lúc 11h30 ngày 8/11/2022 tại Công viên Sân bay Tây Lộc, phường...
12:13 08/11/2022
Rác thải sinh hoạt ở xóm Trạm Y tế Hương Vinh 2 ngày nhân viên không thu gom gây mùi hôi. Hình ảnh ghi lại lúc 20h30 ngày 07/11/2022
20:50 07/11/2022
Kiệt 85 đường Bao Vinh, phường Hương Vinh bộ phận vệ sinh môi trường 3 ngày hôm nay không lấy rác gây ô nhiễm cho người dân sống xung quanh. Ảnh chụp vào...
10:51 07/11/2022
Hiện nay dưới chân cầu Dã Viên, lối đi vào công viên có rất nhiều kim tiêm do các đối tượng tiêm chích nghiện hút để lại rất nguy hiểm với người đi qua...
16:49 06/11/2022
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23462703
Đang truy cập: 3096
Zalo: 0941260505