Phản ánh, kiến nghị
Môi trường
Hiện nay ở đài phun nước trước mặt UBND tỉnh rêu và rác rất nhiều nhưng không được dọn dẹp, vệ sinh nên nhìn rất mất mỹ quan. Xin chuyển đến quý đơn vị...
21:44 24/06/2022
Ống thoát nước của các hộ gia đình trong hẻm 432 Chi Lăng, phường Phú Hậu, bị bể gần 1 tháng nay, làm cho nước thải tràn ra đường gây hôi thối và ô nhiễm...
09:30 24/06/2022
Những nhà vệ sinh công cộng từ cầu Trường Tiền đến cầu Dã Viên men bờ sông Hương mất vệ sinh kinh khủng. Các ban ngành nên làm việc triệt để. Không chỉ...
08:10 23/06/2022
Bò thả rông không người chăn dắt tại đường Cần Vương, Nguyễn Duy Hiệu, khu quy hoạch Hương Sơ, thuộc phường An Hòa, đã phản ánh nhiều lần...
19:03 22/06/2022
Đây là những hình ảnh trước số nhà 114 Kinh Dương Vương, phường Thuận An. Hơn 1 tháng nay, không biết là công trình gì những chiếc xe tải cỡ lớn chở đất...
14:30 22/06/2022
Tình trạng rác thải ở trước nhà 66 Hải Triều, phường An Đông đã tồn tại nhiều ngày nhưng không có đơn vị thu gom gây mất mĩ quan đô thị lẫn tạo sự khó...
11:44 22/06/2022
Đường đất từ quốc lộ 1A vào tới thác Bồ Ghè, xã Lộc Tiến, huyện Phú Lộc. Mùa hè cao điểm, các loại xe và khách du lịch đi suối rất nhiều, nhất là tầm gần...
14:06 21/06/2022
Trung tâm sửa chữa điện thoại Bảo Lộc, số 249 đường Nguyễn Tất Thành, Thuỷ Dương, Hương Thuỷ thường xuyên mở nhạc với âm lượng lớn (buổi sáng, trưa, tối),...
08:21 21/06/2022
Hơn 10 năm không được vệ sinh môi trường quét dọn tại tuyến đường Nguyễn Phúc Nguyên, phường Hương Long (Đoạn gần chùa Thiên Mụ). Chỉ toàn những hộ gia...
05:57 21/06/2022
Xin phản ánh đến quý cơ quan về tình trạng không có thùng rác nên bà con ở khu vực này để rác ngoài lề đường dẫn đến rất mất mỹ quan, ô nhiễm môi trường....
05:10 21/06/2022
Đề nghị chính quyền địa phương can thiệp, yêu cầu đơn vị liên quan phải đặt thùng đựng rác ở vị trí khác hợp lý hơn, di dời thùng rác ra khỏi trước cổng...
17:04 20/06/2022
Kính gửi ban ngành Hue-S, vừa rồi gia đình chúng tôi có phản ảnh lên Hue-S về việc số nhà 123/2 Tô Hiến Thành và số nhà 129/2 Tô Hiến Thành, phường Gia...
13:06 20/06/2022
Bên cạnh trường tiểu học Thuận hoà, tại số 5 đường Ngô Thời Nhậm, phường Thuận Hoà, thành nội Huế, có một hố tiểu tự lập ngay trên vỉa hè có mùi hôi và...
08:51 20/06/2022
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (81)
Phòng Cảnh sát Giao thông (63)
Công an tỉnh (61)
Sở Giao thông Vận tải (16)
UBND Thành phố Huế (8)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Các loại dây điện, mạng và điện thoại giăng tứ tung, lộn xộn tại đường...
20:23 01/07/2022
Thực trạng vào tối thứ 6 ngày 01 tháng 07 năm 2022 gây ách tắc giao thông...
20:20 01/07/2022
Góc nhìn người con Huế: Xin kiến nghị các ban, ngành liên quan giải tỏa...
19:14 01/07/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19037059
Đang truy cập: 12680
Zalo: 0941260505