Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi: Uỷ ban Nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế
Mặc dù đã có phản ánh nhiều lần trước đây nhưng đến nay tháng 12/2022, sinh viên Y Dược Huế - đội Phản ứng nhanh vẫn chưa nhận được tiền hỗ trợ phòng, chống dịch COVID-19 năm 2021. Đề nghị UBND tỉnh sớm giải quyết cho chúng tôi!
Lượt xem: 28
Ngày gửi: 01:59 03/12/2022
Hạn xử lý: 27/12/2022
Kết quả xử lý
Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh; Sở Y tế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở Y tế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Vừa qua, Hội đồng nhân dân tỉnh ban hành Nghị quyết số 121/NQ-HĐND ngày 09/12/2022 về việc bố trí kinh phí phòng, chống dịch Covid-19; Ủy ban nhân dân tỉnh ban hành Quyết định số 3033/QĐ-UBND ngày 15 tháng 12 năm 2022 về việc bổ sung kinh phí phòng, chống dịch COVID-19 cho Sở Y tế. Sở Y tế đã ban hành Quyết định số 2254/QĐ-SYT ngày 21/12/2022 về việc giao bổ sung kinh phí phòng, chống dịch COVID-19 cho Trung tâm Kiểm soát bệnh tật.

Hiện nay, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật đang thực hiện việc chi trả chế độ phụ cấp phòng, chống dịch cho các đối tượng tham gia hỗ trợ phòng, chống dịch.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 08:48 11/01/2023
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25082177
Đang truy cập: 2182
Zalo: 0941260505