Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị có biển báo để phân luồng giao thông (cấm 1 chiều) cho ô tô vào giờ cao điểm đón học sinh (10h00 - 12h00) tại cổng bên trường Quốc Học (đường Phan Bội Châu). Đoạn này thường xuyên kẹt xe vào buổi trưa do phụ huynh đến đón học sinh. Xin cám ơn.
Lượt xem: 699
Ngày gửi: 14:19 13/12/2021
Hạn xử lý: 22/12/2021
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/bà phản ánh, Phòng Quản lý Đô thị kiểm tra và trả lời như sau:

Đối với 2 tuyến đường Phan Bội Châu và Nguyễn Trường Tộ, Thành phố đã có văn bản số 3254/UBND-GT ngày 14/7/2020 thống nhất phương án tổ chức giao thông đối với 2 tuyến đường trên như sau:

+ Đường Phan Bội Châu: Tổ chức phân luồng ô tô một chiều theo hướng từ đường Ngô Quyền đến Lê Lợi.

+ Đường Nguyễn Trường Tộ: Tổ chức phân luồng ô tô một chiều đường theo hướng từ đường Lê Lợi đến Ngô Quyền.

Tuy nhiên qua theo dõi, sau khi phân luồng giao thông một chiều đối với ô tô hai tuyến đường trên, xảy ra hiện tượng ùn tắc giao thông vào giờ cao điểm trước trường tiểu học Vĩnh Ninh.

Do đó, Thành phố đã thống nhất phương án tháo biển báo cấm ô tô 1 chiều đối với hai tuyến đường Nguyễn Trường Tộ và Phan Bội Châu (đoạn từ Ngô Quyền đến Lê Lợi) (cho phép ô tô lưu thông 2 chiều trên hai tuyến đường này).

Hiện nay, tình trạng ùn tắc tại tuyến đường Phan Bội Châu là do phụ huynh dừng đỗ ô tô, xe máy lộn xộn dưới lòng đường, không có người phân luồng, điều chỉnh giao thông dẫn đến thường xuyên gây ùn tắc giao thông khu vực xung quanh cổng trường. Do đó, để đảm bảo an ninh trật tự, an toàn giao thông, UBND phường và Công an phường Vĩnh Ninh cần đẩy mạnh tuyên truyền, nâng cao ý thức tham gia giao thông cho người dân, đồng thời hướng dẫn phụ huynh đỗ xe đúng nơi quy định.

Phòng Quản lý Đô thị chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được góp ý trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:09 23/12/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
thôn nam phù nho lâm có cột điện bị gãy gần đổ đả kêu cứu nhiều lần với điện lực quãng điền nhưg chỉ nhận đc lời hứa đã hơn một năm rồi kính mong huế s giúp cho dân nhờ kẻo dể gây chết người quá
CDTC (1) - 18:55 23/12/2021
Kính chào Ông/Bà, Vui lòng gửi phản ánh hiện trường với đầy đủ nội dung, hình ảnh để trung tâm có cơ sở chuyển phân phối đến cơ quan chức năng xử lý theo quy định. Trân trọng.
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 11:20 24/12/2021
đề nghị cấm xe ô tô luôn
CDTC (2) - 20:30 23/12/2021
cấm tất cả các loại xe luôn.đi bộ.còn xe nào cũng là ý thức của người dì
CDTC (3) - 08:07 24/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiệt 141 Trần Phú, phường Phước Vĩnh, TP Huế vứt rác bừa bãi, trong khi...
11:09 29/01/2022
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15263608
Đang truy cập: 3872
Zalo: 0941260505