Phản ánh, kiến nghị
Vào tháng 12/2021 thành lập tổ y tế lưu động, khi họp ở phường, phường đã công khai kinh phí sẽ dựa trên bảng chấm công 300.000 đồng/người/ngày trong công tác phòng chống dịch. Nhưng ngày 07/12/2022 tôi nhận được công văn TP chỉ chi trả 1.000.000 đồng/tổ/tháng như vậy tổ hoạt động trong 5 tháng nhưng cả tổ chỉ nhận được 5.000.000 đồng/tổ. Sự thay đổi trong quyết định cấp kinh phí cho các tổ y tế lưu động như vậy là sao? Tại sao lúc đầu họp thành lập tổ nói khác giờ sau khi tình hình dịch bệnh đã qua, chính quyền lại ra quyết định chi trả kiểu khác. Tính theo bảng chấm công thì dự kiến gần 50.000.000 đồng/người sự thay đổi lớn như vậy gây bức xúc cho người dân. Xin cơ quan chức năng giải thích cụ thể để người dân được biết. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 45
Ngày gửi: 22:39 13/12/2022
Hạn xử lý: 28/12/2022
Kết quả xử lý
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Theo quy định tại điểm h khoản 9 Điều 30 của Luật Ngân sách nhà nước số 83/2015/QH13 của Quốc hội, chỉ có Hội đồng nhân dân tỉnh mới có thẩm quyền quy định các chính sách chế độ (đối với những lĩnh vực chưa được trung ương quy định) áp dụng trên địa bàn, việc phường công bố, công khai kinh phí dựa trên bảng chấm công 300.000 đồng/người/ngày trong công tác phòng chống dịch là không đúng thẩm quyền.

Cho đến nay, trung ương và tỉnh vẫn chưa có chế độ quy định chi cho các thành viên Tổ Y tế lưu động, do đó, Thành phố đã chủ động sử dụng kinh phí của Thành phố để hỗ trợ cho các phường xã trong việc chi hoạt động của Tổ Y tế lưu động với mức hỗ trợ là 1.000.000 đồng/tổ/tháng.

Phòng Tài chính Kế hoạch xin trả lời đến quý Ông/Bà được rõ.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:28 27/12/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25082161
Đang truy cập: 2175
Zalo: 0941260505