Phản ánh, kiến nghị
Shop mly comestic 179 Mai Thúc Loan giới thiệu sản phẩm hàng xách tay, không rõ nguồn gốc nhà phân phối tại Việt Nam. Rất dễ để các cơ sở này lợi dụng trộn hàng kém chất lượng để bán cho khách, cơ sở này có nhiều loại sữa tắm và sữa rửa mặt cùng nhãn hiệu trong siêu thị nhưng vỏ chai và in hình kém chất lượng nghi vấn hàng giả. Cần phải xử lý nghiêm các cơ sở như này để không có tình trạng bán hàng không rõ nguồn gốc xuất xứ. Kính mong cơ quan chức năng làm rõ để người dân được mua hàng tiêu dùng an toàn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 33
Ngày gửi: 15:24 29/10/2022
Hạn xử lý: 09/11/2022
Kết quả xử lý
Cục Quản lý thị trường

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Cục Quản lý thị trường tỉnh Thừa Thiên Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Cục Quản lý thị trường tỉnh đã chỉ đạo Đội Quản lý thị trường số 2 (phụ trách địa bàn thành phố Huế) thẩm tra, xác minh và xin thông tin; dự kiến kết quả trả lời trước ngày 12/11/2022.

(Cập nhật kết quả xử lý)

Đội Quản lý thị trường số 2 phụ trách địa bàn thành phố Huế thẩm tra, xác minh thông tin, kết quả như sau:

Qua xác minh, cơ sở kinh doanh mỹ phẩm tại địa chỉ 179 Mai Thúc Loan, thành phố Huế có đăng ký thành lập hộ kinh doanh mỹ phẩm MLY theo quy định do bà N.T.M.L làm đại diện hộ kinh doanh. Bà N.T.M.L có xuất trình Giấy Đăng ký kinh doanh cấp ngày 07/7/2022 Do phòng Tài chính kế hoạch Thành phố Huế cấp.

Bà N.T.M.L bán hàng mỹ phẩm do Việt Nam sản xuất có nhãn hàng hóa và niêm yết giá theo quy định, có Hóa đơn số 02 ngày 16/12/2021 Của Công ty TNHH Thương mại Dịch vụ Mỹ phẩm JULLY NATURALL phát hành. Về mặt hàng mỹ phẩm KlairS theo như phản ánh hiện tại không có bày bán tại cửa hàng.

Đội Quản lý thị trường số 2 đã tuyên truyền, phổ biến pháp luật và yêu cầu bà N.T.M.L là người đại diện hộ kinh doanh ký cam kết về việc chấp hành nghiêm các quy định của pháp luật trong kinh doanh thương mại.

Tuy nhiên để đảm bảo ổn định thị trường, Cục Quản lý thị trường đã chỉ đạo các Đội Quản lý thị trường tiếp tục tăng cường công tác quản lý địa bàn, theo dõi, giám sát tình hình và tiến hành kiểm tra, xử lý theo đúng quy định khi phát hiện hành vi vi phạm; đặc biệt là các mặt hàng mỹ phẩm không rõ nguồn gốc xuất xứ.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 15:16 10/11/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461843
Đang truy cập: 2859
Zalo: 0941260505