Phản ánh, kiến nghị
Thắc mắc về thời điểm chi trả tiền hỗ trợ tham gia chống dịch.
Em là sinh viên tình nguyện trường Đại Học Y Dược Huế đã tham gia đội phản ứng nhanh của CDC tỉnh Thừa Thiên Huế từ tháng 11/2021 đến tháng 12/2021 ạ nhưng đến nay chúng em vẫn chưa có thông báo về thời gian nào sẽ nhận được khoản hỗ trợ này. Chúng em hy vọng sẽ nhận được phản hồi sớm từ Trung tâm Kiểm soát và Phòng chống bệnh tật (CDC) tỉnh Thừa Thiên Huế.
Lượt xem: 84
Ngày gửi: 09:19 28/10/2022
Hạn xử lý: 08/11/2022
Kết quả xử lý
Sở Y tế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở Y tế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Trong năm 2021 (từ tháng 01/8/2021 – 31/12/2021), Trường Đại học Y - Dược, Đại học Huế đã cử giảng viên, sinh viên tham gia hỗ trợ công tác phòng, chống dịch tại Trung tâm kiểm soát bệnh tật tỉnh Thừa Thiên Huế (CDC Huế) gồm các đợt:

Đợt 1: Sinh viên tăng cường xét nghiệm từ tháng 08/2021 là 32 Sinh viên (trong đó về công tác tại đội truy vết là 20 Sinh viên) theo Quyết định số 2004A/QĐ-ĐHYD ngày 06/08/2021.

Đợt 2: Sinh viên và giảng viên về tăng cường ở 3 đội phản ứng nhanh từ tháng 11/2021 là 15 người theo Quyết định ngày số 2947/QĐ-ĐHYD ngày 08/11/2021, sau đó điều động bổ sung theo Quyết định số 3126/QĐ-ĐHYD ngày 19/11/2021 là 27 người.

Tình hình thanh toán chế độ phụ cấp phòng, chống dịch:

Đợt 1: Trung tâm Kiểm soát bệnh tật đã tiến hành chi trả đến hết tháng 08/2021, còn lại tháng 9, 10 năm 2021 chưa chi trả do đã hết kinh phí.

Đợt 2: Đối tượng này chưa được chi trả phụ cấp phòng, chống dịch do kinh phí chưa được cấp.

Hiện nay, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật đã tổng hợp số kinh phí còn lại chưa chi trả của Đợt 1 (tháng 9,10/2021) và số kinh phí chưa chi trả của Đợt 2 trình Sở Y tế. Ngày 13/7/2022, Sở Y tế đã có Công văn số 2599/SYT-KHTC, trình Sở Tài chính xin cấp kinh phí để chi trả chế độ phụ cấp phòng, chống dịch Covid-19. Ngày 27/9/2022, Sở Tài chính đã có Công văn số 3329/STC-HCSN báo cáo Ủy ban nhân dân tỉnh xin cấp kinh phí để chi trả chế độ phòng chống dịch Covid-19 cho Ngành Y tế. Do kinh phí chưa được cấp cho nên Sở Y tế chưa thể thông báo chính thức về thời gian cụ thể sẽ thanh toán chế độ phụ cấp cho các Anh (Chị) được. Khi được cấp kinh phí, Sở Y tế sẽ phân bổ và chỉ đạo Trung tâm kiểm soát bệnh tật thực hiện việc chi trả kịp thời cho Anh (Chị).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 10:29 08/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23462308
Đang truy cập: 2977
Zalo: 0941260505