Phản ánh, kiến nghị
Em là TNV đã đi hỗ trợ chống dịch cho CDC Thừa Thiên Huế từ tháng 8/2021 đến tháng 10/2021 và Trạm y tế (TYT) phường tháng 12/2021.
Ngày 20/01/2022, chúng em đã được nhận hỗ trợ tiền chống dịch của CDC tỉnh cho số công làm việc của tháng 08/2021.
Cho đến hiện tại, ngày 31/05/2022, em vẫn chưa nhận được tiền hỗ trợ chống dịch cho số công của tháng 9/2021 và 10/2021 (CDC) và tháng 12 (TYT).
Em muốn hỏi 2 câu
1. Quá trình chi trả này hiện đang đúng quy trình hay là đang chậm trễ?
2. Em có thể biết được 1 khoảng thời gian nào đó được nhận tiền hỗ trợ này không?
Em xin cảm ơn!
Lượt xem: 23
Ngày gửi: 19:58 31/05/2022
Hạn xử lý: 15/06/2022
Kết quả xử lý
Sở Y tế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở y tế đã chỉ đạo các đơn vị, CDC và các phòng chức năng liên quan tiến hành kiểm tra công tác chi trả kinh phí phòng chống dịch cho các đơn vị và Trung tâm Kiểm soát bệnh tật. Sở Y tế xin trả lời đối với trường hợp trên như sau:

Tính đến thời điểm hiện tại, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật đã tiến hành chi tiền hỗ trợ công tác phòng chống dịch COVID-19 đến hết tháng 08/2021 cho các Tình nguyện viên (TNV), số tiền còn lại Trung tâm chưa chi trả kịp thời do đã hết kinh phí. Quá trình chi trả, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật đã làm đúng theo quy trình và các văn bản hướng dẫn của Nhà nước, Chính phủ và Bộ Tài chính.

Tuy nhiên vì một số lý do chủ quan và khách quan phục vụ cho công tác rà soát, kiểm tra lại hoạt động phòng chống dịch nên ngân sách vẫn chưa được cấp đầy đủ về cho Trung tâm theo dự toán để tiến hành chi hỗ trợ công tác phòng chống dịch các tháng 09, 10/2021. Trung tâm Kiểm soát bệnh tật đang tiếp tục rà soát và xin bổ sung kinh phí để chi trả cho cán bộ tham gia phòng chống dịch cũng như các TNV trong thời gian tham gia chống dịch năm 2021 cũng như đến hết quý 1/2022 và sẽ chi trả kịp thời ngay khi được cấp kinh phí.

Sở y tế chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 11:34 16/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18959363
Đang truy cập: 4959
Zalo: 0941260505