Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Sở Y tế tỉnh Thừa Thiên Huế. Tôi hiện đang sinh sống tại xã Thủy Bằng, thành phố Huế (Cụ thể là thôn Cư Chánh 1). Tôi có thắc mắc như sau: Thông báo tiêm vắc xin Covid-19 tại xã Thủy Bằng thuộc trách nhiệm của đơn vị nào? Tôi có nghe bạn bè ở phường Phú Bài và Thủy Dương có thông báo cho người dân tiêm vắc xin tăng cường (Covid 19) mà sao không thấy xã hay thôn thông báo cho người dân biết. Một số người dân ở xã Thủy Bằng chỉ biết được thông báo đi tiêm vắc xin qua trang Facebook của Trạm y tế xã Thủy Bằng ngày 13/04/2022 nhưng những người dân khác thì không được biết. Hy vọng Sở Y tế có phản hồi cho người dân biết vì hiện nay rất ít dân biết đến vấn đề tiêm chủng mũi tăng cường cho người dân. Links Facebook:
https://www.facebook.com/108893908273784/posts/152179377278570/?sfnsn=mo
Lượt xem: 356
Ngày gửi: 12:12 14/04/2022
Hạn xử lý: 25/04/2022
Kết quả xử lý
Xã Thủy Bằng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Thủy Bằng xin trả lời như sau:

Để đảm bảo thông báo cho người dân biết lịch tiêm vắc xin, UBND xã đã ban hành Thông báo số 26/TB-UBND ngày 10/4/2022 gửi thôn trưởng các thôn trên địa bàn xã và yêu cầu thông báo rộng rãi cho người dân được biết để đi tiêm đúng giờ (có thông báo đính kèm) và được thôn trưởng các thôn thực hiện đảm bảo; Đồng thời thông báo trên trang Zalo nhóm điều hành thôn trưởng. 

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:40 19/04/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
UBND Thành phố Huế (3)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 44 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G137395...
11:23 09/08/2022
Vào lúc 16 giờ 28 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G123994...
11:13 09/08/2022
Vào lúc 16 giờ 08 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75B117827...
11:04 09/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20001932
Đang truy cập: 10687
Zalo: 0941260505