Phản ánh, kiến nghị
Xin hỏi phường Đông Ba về tiền hỗ trợ cách y tế tại nhà. Gia đình tôi sống tại tổ dân phố 4, phường Đông Ba, thành phố Huế là F1 (trong đó có cả trẻ em) vào tháng 11 năm 2021 và cách ly y tế tại nhà, có quyết định cách ly của phường. Sau đó tôi có nộp hồ sơ lên phường để hưởng chế độ theo quy định của nhà nước. Nhưng đến hiện tại vẫn chưa nhận được tiền hỗ trợ trong khi một số phường như Trường An đã chi trả cho trẻ em…
Lượt xem: 52
Ngày gửi: 13:34 12/09/2022
Hạn xử lý: 21/09/2022
Kết quả xử lý
Phường Đông Ba

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Đông Ba xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường Đông Ba cám ơn sự phản ánh, đóng góp ý kiến của quý Ông/Bà trong thời gian qua. Về vấn đề chi trả tiền tiền ăn hỗ trợ cho F0, F1 trong năm 2021, UBND phường trả lời như sau:

Hồ sơ của tất cả các trường hợp F0, F1 tại phường Đông Ba đã nộp trước ngày 30/1/2022. Ngày 29/7/2022, Sở Lao động thương binh và xã hội tỉnh mới tiến hành thẩm tra, đối chiếu hồ sơ đối với phường Đông Ba và được hướng dẫn chờ Quyết định phê duyệt của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế.

Đến ngày 12/9/2022, phường Đông Ba vẫn chưa có Quyết định phê duyệt  nên chưa được cấp kinh phí chi trả tiền hỗ trợ.

Khi có kinh phí, UBND phường sẽ gửi giấy mời đến tất cả các đối tượng F0, F1 đã tiếp nhận hồ sơ đến nhận kinh phí. Mọi chi tiết, đề nghị quý Ông/Bà trực tiếp liên hệ UBND phường Đông Ba để được hướng dẫn.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 15:37 12/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
xin hoi phong thuonh binh xa hoi thanh pho hue.trong dot dich 2021.tai truong tieu hoc van quat dong.cac chau cach ly tai tuong.dc ptbxh .ho tro 20 trieu mua sua cho cac chau .den nay gan 1nam roi ma cac chau chua co bich sua nao het.xin hoi tien phong ho tro di dau.toi xin cam on.
CDTC (1) - 07:53 18/09/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đội cây xanh đô thị cưa cành (chống bão) nhưng không lấy hết các cành cây...
10:57 29/09/2022
Tại tuyến đường Lương Nhữ Hộc từ nhà số 2 đến số nhà 20, phường An Tây,...
10:46 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21757512
Đang truy cập: 6244
Zalo: 0941260505