Phản ánh, kiến nghị
Tôi có câu hỏi kính nhờ UBND phường Thủy Dương giải đáp: Trong đợt dịch cuối năm 2021 vừa rồi (từ ngày 20/12/2021 - 03/01/2022) trường TH Thủy Dương có 1 số lớp có ca mắc Covid-19 nên học sinh phải nghỉ học do F0, F1. UBND phường và nhà trường có thông tin làm hồ sơ để được hưởng trợ cấp do nghỉ cách ly 14 ngày, nhưng đến nay qua mấy tháng rồi mà chưa thấy có thông báo nhận tiền trợ cấp, không biết hồ sơ của các học sinh nghỉ cách ly có được nhận tiền trợ cấp không mà không có thông tin gì cả, mong UBND phường có thông báo để người dân rõ. Xin cảm ơn.
Lượt xem: 284
Ngày gửi: 10:24 14/04/2022
Hạn xử lý: 25/04/2022
Kết quả xử lý
Phường Thủy Dương

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Dương đã kiểm tra và trả lời như sau:

Những hồ sơ F1, F0 của người dân nộp từ ngày 23/12/2021 đến ngày 14/01/2022 đến nay UBND tỉnh đã ra quyết định hỗ trợ, hiện đang chờ cấp trên phân bổ nguồn, khi nào có nguồn chi thì UBND phường sẽ gửi giấy mời theo địa chỉ người dân đăng ký.

Hồ sơ nộp từ ngày 17/1/2022 đến 24/1/2022, UBND tỉnh chưa ra quyết định hỗ trợ.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:55 26/04/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
UBND Thành phố Huế (3)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 44 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G137395...
11:23 09/08/2022
Vào lúc 16 giờ 28 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G123994...
11:13 09/08/2022
Vào lúc 16 giờ 08 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75B117827...
11:04 09/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20001161
Đang truy cập: 10255
Zalo: 0941260505