Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị rà soát lại kinh phí Tổ y tế lưu động tại các phường. Tổ y tế lưu động có quyết định thành lập vào tháng 12/2021 và dừng hoạt động vào tháng 5/2022 nhưng nay đến tháng 8/2022 các tổ y tế tại các phường vẫn chưa nhận kinh phí theo quy định. Tôi có tiến hành hỏi thông tin về thời gian cụ thể nhận được hỗ trợ tại UBND phường, UBND Thành phố nhưng điều nhận được câu trả lời chung đang đợi kinh phí từ cấp trên, và không có câu trả lời cụ thể về thời gian chúng tôi được nhận kinh phí là bao giờ. Vậy nên cho tôi cơ quan chức năng quản lý về hỗ trợ kinh phí của tổ y tế lưu động thời gian cụ thể tôi nhận được kinh phí đó là khi nào? Kính mong cơ quan chức năng sớm giải đáp thắc mắc của tôi. Xin cảm ơn
Lượt xem: 26
Ngày gửi: 09:27 11/08/2022
Hạn xử lý: 01/09/2022
Kết quả xử lý
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Tổ Y tế lưu động được thành lập trên cơ sở Kế hoạch số 187/KH-BCĐ ngày 30/11/2021 của Ban chỉ đạo Phòng, chống dịch Covid -19 tỉnh Thừa Thiên Huế về việc triển khai mô hình Tổ Y tế lưu động ứng phó với diễn biến dịch Covid -19 trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế.

Tuy nhiên hiện nay, vẫn chưa có hướng dẫn chế độ và nguồn kinh phí chi cho Tổ Y tế lưu động; ngoài ra theo Nghị quyết 33/2021/NQ-HĐND ngày 10/12/2021 quy định về nguyên tắc, tiêu chí và định mức phân bổ dự toán chi thường xuyên ngân sách địa phương năm 2022, thì định mức phân bổ dự toán chi sự nghiệp y tế cấp xã chỉ phân bổ 30 triệu đồng/xã/năm chủ yếu để hỗ trợ cho các hoạt động phối hợp về công tác truyền thông y tế cộng đồng, công tác tuyên truyền phòng chống dịch, tiêm chủng mở rộng, phun thuốc dập dịch nên các phường, xã chưa có cơ sở để chi trả.

Thành phố sẽ tiếp tục gửi công văn đề nghị tỉnh có hướng dẫn cụ thể về chế độ và nguồn kinh phí chi cho Tổ Y tế lưu động để các phường, xã thực hiện chi trả chế độ cho Tổ Y tế lưu động trong thời gian sớm nhất.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 08:40 16/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21821359
Đang truy cập: 3994
Zalo: 0941260505