Phản ánh, kiến nghị
Thắc mắc về chi trả Covid: Tôi hiện đang sinh sống tại phường An Cựu, tôi và rất nhiều trường hợp thuộc diện F1 cách ly tại nhà vào giữa tháng 12 năm 2021, tôi có làm hồ sơ chi trả nộp cho tổ trưởng tổ dân phố và đầy đủ các loại giấy tờ hợp lệ. Vào cuối tháng 4/2022 tôi có đến UBND phường hỏi thì được trả lời là gần có, đến nay là gần 8 tháng chưa nhận được tiền hỗ trợ. Xin cho hỏi khi nào tôi nhận được tiền hỗ trợ vậy.
Lượt xem: 42
Ngày gửi: 07:27 21/08/2022
Hạn xử lý: 01/09/2022
Kết quả xử lý
Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội thành phố Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Ngày 14/4/2022, Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội đã thẩm định và gửi Công văn tham mưu UBND thành phố trình UBND Tỉnh ban hành và phê duyệt danh sách và kinh phí hỗ trợ F0, F1 cách ly y tế bị ảnh hưởng do đại dịch Covid-19; Ngày 20/4/2022, UBND thành phố có Tờ trình số: 2623/TTr-UBND về việc đề nghị UBND Tỉnh ban hành và phê duyệt danh sách và kinh phí hỗ trợ F0, F1 cách ly y tế bị ảnh hưởng do đại dịch Covid-19.

Đến ngày 04/8/2022, UBND tỉnh ban hành Quyết định số: 1835/QĐ-UBND về việc phê duyệt danh sách hỗ trợ tiền ăn cho 896 người điều trị do nhiễm Covid-19, cách ly y tế F1 tại nhà; hỗ trợ thêm 289 trẻ em, người cao tuổi và người khuyết tật điều trị do nhiễm Covid-19 (F0), cách ly y tế (F1) của phường An Cựu.

Trên cơ sở UBND Tỉnh ban hành Quyết định số 1835, Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội gửi Công văn đến UBND thành phố để xin cấp kinh phí hỗ trợ theo Quyết định 1835 và đã được UBND thành phố cấp kinh phí theo Quyết định số 6447/QĐ-UBND ngày 26/8/2022. Hiện nay UBND phường An Cựu đang tiến hành các thủ tục rút kinh phí để chi trả cho người dân.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:21 12/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đội cây xanh đô thị cưa cành (chống bão) nhưng không lấy hết các cành cây...
10:57 29/09/2022
Tại tuyến đường Lương Nhữ Hộc từ nhà số 2 đến số nhà 20, phường An Tây,...
10:46 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21759014
Đang truy cập: 6956
Zalo: 0941260505