Phản ánh, kiến nghị
Xin hỏi phường Đông Ba hiện tại tiền hỗ trợ về cách ly dịch covid-19 vẫn chưa có vậy. Tôi cách ly Covid theo diện F1 từ tháng 11/2021. Đã nộp hồ sơ lên phường Đông Ba theo hướng dẫn của tổ trưởng TDP. Trong lúc hiện tại phường Trường An, phường Thuận Hoà, phường Vỹ Dạ… đều đã được nhận. Vậy cho tôi hỏi thời gian cụ thể các Công dân được nhận hỗ trợ là khi nào?
Lượt xem: 91
Ngày gửi: 10:39 21/10/2022
Hạn xử lý: 08/11/2022
Kết quả xử lý
Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội thành phố Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Ngày 28/5/2022, Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội đã thẩm định và tham mưu UBND thành phố trình UBND Tỉnh ban hành và phê duyệt danh sách và kinh phí hỗ trợ F0, F1 cách ly y tế bị ảnh hưởng do đại dịch Covid-19; ngày 30/5/2022 UBND thành phố có Tờ trình số 3746/TTr-UBND về việc đề nghị UBND Tỉnh ban hành và phê duyệt danh sách và kinh phí hỗ trợ F0, F1 cách ly y tế bị ảnh hưởng do đại dịch Covid-19.

Đến ngày 09/9/2022, UBND tỉnh ban hành Quyết số 2184/UBND về việc phê duyệt danh sách hỗ trợ tiền ăn cho 1524 người điều trị do nhiễm Covid-19, cách ly y tế F1 tại nhà; hỗ trợ thêm 588 trẻ em, người cao tuổi và người khuyết tật điều trị do nhiễm Covid-19 (F0), cách ly y tế (F1) trong đó có phường Đông Ba.

Căn cứ Quyết định số 2184/QĐ-UBND của UBND Tỉnh, Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội đã gửi Công văn trình UBND thành phố xin cấp kinh phí hỗ trợ và phát hiện có chênh lệch số tiền 8 triệu đồng (danh sách phê duyệt là 1.746.720.000 đồng; Quyết định phê duyệt là 7.738.720.000 đồng). Vì vậy, Phòng đã trao đổi với Phòng Bảo trợ - Xã hội của Sở Lao động - Thương binh và Xã hội và được biết Sở đã có Tờ trình gửi UBND Tỉnh đề nghị điều chỉnh nội dung Điều 1, Quyết định số 2184/QĐ-UBND ngày 09/9/2022 của Chủ tịch Uỷ ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế.

Đến ngày 28/10/2022, UBND Thành phố nhận được Quyết định số 2599/QĐ- UBND của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về việc bổ sung số tiền trên. Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội đã làm Công văn xin cấp kinh phí để UBND phường Đông Ba tiến hành các thủ tục rút kinh phí để chi trả cho người dân.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:13 01/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461829
Đang truy cập: 2857
Zalo: 0941260505