Phản ánh, kiến nghị
Hiện tại tôi đang ở thôn Tiên Nộn, xã Phú Mậu, vào tháng 10 năm 2021 tôi thuộc trường hợp F1 Covid. Tôi và nhiều người dân có nộp đơn về xã Phú Mậu để được nhận hỗ trợ, nhưng đến nay cũng lâu rồi mà tôi chưa thấy tiền hỗ trợ trong khi đó trên thành phố Huế như phường Phú Thượng, Bao Vinh và nhiều phường khác,... người dân đã được nhận hỗ trợ rồi. Tôi có hỏi cán bộ xã và nhiều lần gặp chủ tịch xã để thắc mắc nhưng cán bộ đều nói chưa có và không biết bao giờ mới có. Nên tôi mong cơ quan chức năng có thể giải đáp thắc mắc cho người dân ở xã Phú Mậu được biết, thời gian cụ thể người dân nhận được tiền hỗ trợ là bao giờ? Xin cảm ơn.
Lượt xem: 121
Ngày gửi: 12:07 01/10/2022
Hạn xử lý: 12/10/2022
Kết quả xử lý
Xã Phú Mậu

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ảnh, UBND xã Phú Mậu xin trả lời cụ thể như sau:

Trước tiên, UBND xã Phú Mậu xin cám ơn sự phản ánh, đóng góp ý kiến của quý Ông/Bà về vấn đề chi trả tiền ăn hỗ trợ cho F0, F1 trong năm 2021.

Tất cả thủ tục hồ sơ của các đối tượng F0, F1 UBND xã Phú Mậu đã nộp vào ngày 24/01/2022 đến ngày 30/8/2022 Phòng Lao động việc làm của Sở Lao động Thương binh và Xã hội Tỉnh Thừa Thiên Huế tiến hành thẩm định, đối chiếu hồ sơ của xã Phú Mậu.

Ngày 19/9/2022, UBND tỉnh Thừa Thiên Huế ban hành Quyết định số: 2261/QĐ-UBND về việc phê duyệt danh sách hỗ trợ tiền ăn cho 695 người điều trị do nhiễm Covid-19, cách ly y tế F1 tại nhà; hỗ trợ thêm 203 trẻ em, người cao tuổi và người khuyết tật điều trị do nhiễm Covid-19 (F0), cách ly y tế (F1) trên địa bàn thành phố Huế.

Ngày 04/10/2022, UBND thành phố Huế ban hành Quyết định số: 7608/QĐ-UBND về bổ sung dự toán ngân sách nhà nước thành phố năm 2022. Hiện nay, UBND xã Phú Mậu đang lập các thủ tục để rút tiền chi trả hỗ trợ theo quy định.

Chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:06 06/10/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23462382
Đang truy cập: 3001
Zalo: 0941260505