Phản ánh, kiến nghị
Lô 153, tờ bản đồ 46 thuộc hẻm 23, kiệt 6 Tam Thai, phường An Tây, thành phố Huế có hành vi xây dựng sai phép trên đất đang tranh chấp. Lô 153 tranh chấp với lô 152 trên mảnh đất có kích thước khoảng (2,5x18,3)m.
Kính mong quý cơ quan xem xét, ngăn chặn. Trân trọng cảm ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 274
Ngày gửi: 10:03 11/08/2021
Hạn xử lý: 24/08/2021
Kết quả xử lý
Phường An Tây

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh, UBND phường An Tây xin trả lời như sau:

UBND phường đã tiến hành kiểm tra và ghi nhận lại hiện trạng, đồng thời đình chỉ hoạt động xây dựng của thửa đất nói trên (kèm theo ảnh chụp ngày 19/8/2021); Trong trường hợp có tranh chấp, các bên liên quan gửi đơn đến UBND phường để được  hướng dẫn và giải quyết theo đúng quy định pháp luật.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 14:49 19/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xin phản ánh về việc xe tải trọng lượng lớn chạy qua đường Đặng Tất (đoạn...
11:24 09/12/2021
Vào lúc 11h00 ngày 9/5/2021 hiện trạng cây sà xuống đường ra ngoài đường...
10:55 09/12/2021
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11285006
Đang truy cập: 523
Zalo: 0941260505