Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Ủy ban nhân dân xã Vinh Hà. Kính gửi Ban điều hành đô thị thông minh. Vừa qua trên địa bàn của xã Vinh Hà có tình trạng xây dựng, chiếm đất trái phép với hình thức là làm kho đựng đồ hoặc chỉ để hợp thức hóa, sau đó từ từ làm hàng rào bao quanh. Tình trạng này đang diễn ra ở đường tỉnh lộ 10D rất nhiều. Tôi đề nghị Ủy ban kiểm tra hộ Ông Phạm Kế và Bà Đặng Thị Cúc (Vật liệu Cúc Kế) đang chiếm đất với hình thức trên, chiếm dụng số đất rất lớn, chiều dài mặt đường khoảng 100m tới, nếu chia ra đấu giá thì cũng được 11 lô đất, giá trị đất này rất lớn. Vì vậy kính mong chính quyền hãy kiểm tra, đặc biệt là đường tỉnh lộ 10D. Cảm ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 615
Ngày gửi: 09:05 01/03/2021
Hạn xử lý: 10/03/2021
Kết quả xử lý
Xã Vinh Hà

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Vinh Hà kiểm tra và trả lời như sau:

Tại khu vực phản ánh đường TL 10D (thôn Phường 2) có công trình vi phạm đó là:

Trường hợp của ông Phạm Kế có đổ vật liệu xây dựng dọc đường TL 10D và có tiến hành vây chắn một số khu vực bằng trụ bê tông. Sau khi tiến hành kiểm tra hiện trạng thực tế theo thông tin phản ánh, UBND xã đã tiến hành làm việc với hộ ông Phạm Kế và yêu cầu hộ ông Phạm Kế phải chuyển hết vật liệu xây dựng ở dọc tuyến TL 10D và tiến hành tháo dỡ tất cả các trụ bê tông mà ông Phạm Kế đã chôn, thời gian hoàn thành vào ngày 08/3/2021.

Đến ngày 09/3/2021 UBND xã đã tiến hành kiểm lại tra vị trí nói trên thì hộ ông Phạm Kế đã trả lại mặt bằng như cũ.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 14:03 15/03/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
cái tường rào bê tông kiên cố đó mới là vi phạm chiếm đất trái phép chưa thấy sử lý
CDTC (1) - 19:50 20/03/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Công an tỉnh (10)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5646041
Đang truy cập: 703
Zalo: 0941260505