Phản ánh, kiến nghị
Hiện trạng 2 lô đất thuộc khu quy hoạch xã Phong Thu - huyện Phong Điền - Huế
Mưa làm sạt lở ở 2 lô đất dẫn đến tình trạng lỗi lỏm diễn ra hơn 1 năm nay nhưng chính quyền xã sau nhiều lần phản ánh vẫn không san lấp và trả lại hiện trạng như trước khi quy hoạch cho dân!
Kính mong cơ quan chức năng xem xét và xử lí.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 398
Ngày gửi: 16:37 26/04/2021
Hạn xử lý: 07/05/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo chỉ đạo UBND xã Phong Thu kiểm tra và trả lời như sau:

Do ảnh hưởng của các trận mưa lũ lịch sử kéo dài từ ngày 05 đến ngày 18/10/2020, đã làm sạt lở tại khu quy hoạch dân cư Trung tâm xã giai đoạn II tại thôn Đông Lái với diện tích khoảng 350m2, độ sâu sạt lở khoảng 2,5m, ảnh hưởng mặt bằng của 04 lô đất ở.

Ngày 19/10/2020, UBND xã đã có Báo cáo 64/BC-UBND về việc xử lý sự cố sạt lở tại khu dân cư Đông Lái, xã Phong Thu. Trong thời gian trước mắt, UBND xã đã cho thi công đoạn mương thoát mới để nước không chảy trực tiếp vào vùng đã sạt lở, hạn chế việc sạt lở tiếp tục. Hiện tại, UBND xã đã thuê đơn vị tư vấn để khảo sát, lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật để khắc phục sự cố nói trên.

Thời gian thi công khắc phục sự cố sạt lỡ khu dân cư Trung tâm xã giai đoạn II, tại thôn Đông Lái hoàn thành chậm nhất vào ngày 30/6/2021.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 17:39 07/05/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Khu qui hoạch kiệt 25 đường Đinh Lễ
CDTC (1) - 13:45 04/06/2021
Thửa đất: 270 tờ bản đồ số: 17
CDTC (1) - 15:37 04/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Công an tỉnh (10)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5644862
Đang truy cập: 530
Zalo: 0941260505