Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị cho đấu giá đất để phát triển kinh tế- xã hội ở địa phương. Đất nông nghiệp sát bên cổng chào thôn Mỹ Lam, xã Phú Mỹ, huyện Phú Vang (bên cạnh trường Tiểu học số 2 Phú Mỹ) đã được thu hồi quy hoạch và phân lô nhiều năm nhưng chưa đưa vào sử dụng, gây lãng phí tài nguyên đất, nay toi xin kiến nghị các cấp chính quyền cho đấu giá để xây dựng và phát triển kinh tế xã hội ở địa phương .Xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 209
Ngày gửi: 19:12 10/08/2021
Hạn xử lý: 24/08/2021
Kết quả xử lý
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Phát triển Quỹ đất huyện Phú Vang xin trả lời như sau:

Khu quy hoạch chi tiết phân lô khu đất ở tại thôn Mỹ Lam, xã Phú Mỹ, huyện Phú Vang được UBND huyện Phú Vang phê duyệt Quyết định số 225/QĐ- UBND ngày 20 tháng 02 năm 2017 về việc phê duyệt quy hoạch chi tiết phân lô khu đất ở. Đã được UBND tỉnh Thừa Thiên Huế phê duyệt Quyết định số 1624/QĐ- UBND ngày 19 tháng 7 năm 2017 về việc quy định giá đất cụ thể để đấu giá quyền sử dụng đất ở các lô đất trên địa bàn huyện Phú Vang.

Tuy nhiên trong quá trình thực hiện công tác giải phóng mặt bằng và đầu tư cơ sở hạ tầng đến nay đã cơ bản hoàn thiện nhưng vẫn chưa tổ chức đấu giá chuyển quyền sử dụng đất được với lý do: Khu đất này nằm trong kế hoạch quy hoạch lại theo phân khu, nâng cao quy mô đầu tư hệ thống hạ tầng hoàn chỉnh hơn, đáp ứng nhu cầu sử dụng phù hợp với quy hoạch tỉnh lộ 10A được mở rộng, nhằm đảm bảo đúng giá trị đất tại một khu quy hoạch đẹp đảm bảo đúng theo tinh thần chỉnh trang đô thị.

Trung tâm Phát triển Quỹ đất huyện Phú Vang chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:53 05/10/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
câu trả lời không thỏa đáng của ttptqd huyện Phú Vang, quy hoạch lại gì mà tận gần 5 năm chưa xong, hơn nữa cùng nằm trên trục tỉnh lộ 10a nhưng khu quy hoạch thôn Vinh Vệ và thôn Phước Linh cách đó không xa quy hoạch sau nhưng đến nay đã hoàng thành việc đấu giá chuyển đổi quyền sử dụng đất
CDTC (1) - 15:43 05/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Cây to đỗ ra đường tại địa chỉ 147 Thiên Thai, TP Huế. Kính gửi cơ quan...
08:58 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11280634
Đang truy cập: 184
Zalo: 0941260505