Phản ánh, kiến nghị
Đất phân lô lấn ra so với hiện trạng đường 5,5 m tại kiệt 171 đường Cao Văn Khánh, phường Hương An đi vào tầm 150m như thế này có đúng không? Nhờ cơ quan có thẩm quyền kiểm tra và xem xét nếu phân lô sai thì trả lại hiện trạng, lùi đất vào đúng với lộ giới cho phép.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 215
Ngày gửi: 11:05 06/08/2021
Hạn xử lý: 17/08/2021
Kết quả xử lý
phường Hương An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương An đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường Hương An đã kiểm tra, làm việc trực tiếp tại thửa đất ở của bà Hồ Thị Tơ tại TDP Cổ Bưu, phường Hương An vào ngày 18/8/2021 (đính kèm ảnh chụp hiện trạng ngày 18/8/2021). Qua buổi làm việc, UBND phường Hương An nhận thấy:

1. Các mốc ranh giới của thửa đất số 470, tờ bản đồ số 25, diện tích 81 m2 (Đã được Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Thừa Thiên Huế cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất số CY 714698 ngày 25/5/2021) đã được Chi nhánh VPĐKĐĐ thị xã Hương Trà cắm mốc tọa độ đảm bảo đúng theo Giấy chứng nhận đã cấp.

2. Khoảng cách từ mép đường bê tông đến mốc giới thửa đất đã cắm cọc bê tông có sơn đỏ là 0,65 m phù hợp với lề đường hiện trạng chung của cả xóm.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 13:33 19/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
hazz .. ghen ăn tức ở đây mà
CDTC (1) - 09:14 11/09/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Buôn bán tụ tập đông người, không thực hiện 5K, không đảm bảo khoảng cách...
11:43 09/12/2021
Xin phản ánh về việc xe tải trọng lượng lớn chạy qua đường Đặng Tất (đoạn...
11:24 09/12/2021
Vào lúc 11h00 ngày 9/12/2021 hiện trạng cây sà xuống đường ra ngoài đường...
10:55 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11286121
Đang truy cập: 623
Zalo: 0941260505