Phản ánh, kiến nghị
Lấn chiếm đất nghĩa trang, hành lan lối đi chung, đối diện số nhà 21/11a kiệt 40 Lịch Đợi, phường Đúc, Huế. Đây là khu vực thuộc nghĩa trang, nay hộ gia đình ông Vân dựng giàn sắt lấn chiếm qua phần mồ mả, phần chân trụ nằm sát với lối đi chung, sử dụng phần che dựng sinh hoạt gây mất mỹ quan. Mong cơ quan chức năng có thẩm quyền can thiệp giải quyết phần khung sắt lấn chiếm này. Thứ nhất tránh ảnh hưởng đến vấn đề tâm linh. Thứ hai tránh gây xôn xao dư luận. Thứ ba phần trụ sắt nằm sát phần đường gây ảnh hưởng giao thông, nếu vô tình đâm phải ai là người chịu trách nhiệm. Rất mong cơ quan có thẩm quyền sớm xử lí để trả lại mỹ quan cho đô thị và tránh tạo tiền lệ xấu cho sau này.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 786
Ngày gửi: 14:17 10/03/2021
Hạn xử lý: 19/03/2021
Kết quả xử lý
Phường Phường Đúc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phường Đúc kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã kiểm tra và tiến hành mời làm việc. Qua quá trình làm việc, hộ ông Đặng Phước Đức thừa nhận việc lấn chiếm của mình là sai. ông Đức xin phép trong vòng 15 ngày sẽ tháo dỡ hoàn toàn việc dựng công trình trái phép như phản ánh. Sau 15 ngày mà ông không thực hiện thì UBND phường tổ chức cưỡng chế tháo dỡ. (Đính kèm biên bản làm việc)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:40 19/03/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
31 đường đất đỏ
CDTC (1) - 11:23 16/04/2021
Lô Đất ở tổ 5 phường Thủy Xuân , cuối đường Thành Hải Huế là đất Quan phòng của lăng Bà Lê thị Lộc vợ Vua Minh Mạng đã bị sang tay,mua giấy tay . Người mua sáng nay 02,01,2022 đã đóng cọc ranh giới và chuẩn bị xây nhà .Mong Chính Quyền cần thiệp . Vĩnh Hượt Đại diện Phòng PQC
CDTC (2) - 13:21 02/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hiện chung cư Hương Sơ A1, đường Tản Đà, phường Hương Sơ, cứ 1 đến 2 ngày...
19:05 06/02/2023
Hiện nay ở tầng 6 CT2 chung cư Aranya, phường Xuân Phú không có điện dọc...
19:04 06/02/2023
Vào lúc 17h36p ngày 06/02/2023, xe máy BKS 74D124106 sử dụng điện thoại...
18:36 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25038387
Đang truy cập: 40679
Zalo: 0941260505