Phản ánh, kiến nghị
Xây nhà cao tầng lộ giới đường, xây dựng ra tới gần lề đường không biết cơ quan chức năng có biết không? Để vật liệu lấn chiếm lề đường, nhà xây có giấy phép không? Địa chỉ: 124 Phan Chu Trinh, phường Phước Vĩnh, TP Huế. Đề nghị quý cơ quan làm rõ. Xin cảm ơn.
Lượt xem: 378
Ngày gửi: 08:56 05/10/2021
Hạn xử lý: 14/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Phước Vĩnh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phước Vĩnh đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua nội dung phản ánh, UBND phường đã đề nghị công chức chuyên môn phối hợp cùng tổ quản lý đô thị phường xuống kiểm tra, qua kiểm tra công trình xây dựng ở địa chỉ 124 Phan Chu Trinh xây dựng đúng quy định, không vi phạm chỉ giới đường đỏ.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

 

Ngày xử lý: 14:41 14/10/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
những nhà còn lại xung quanh còn chờ gì mà không xây dựng cho bằng nhà được phản ánh, chỉ giới đường đỏ ra tới tận đó cơ mà.
CDTC (1) - 12:40 16/10/2021
Huế s này liệu có công bằng ko mọi người.
CDTC (2) - 15:39 16/10/2021
Muốn phản ảnh những chuyện XD, thì phải biết Giấy phép của công trình như thế nào rồi phản ảnh.
CDTC (3) - 13:26 17/10/2021
Huế S ko công bằng lắm
CDTC (4) - 15:35 17/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (203)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
UBND Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào thời điểm 17 giờ 51 phút ngày 09/8/2022, tại ngã tư Bà Triệu đi cầu...
19:32 09/08/2022
Bây giờ là 18h40 nhưng vẫn chưa đỏ đèn đường, không biết khu đô thị mới...
18:43 09/08/2022
Tại kiệt 29, đường Phạm Tu, tổ 3, khu vực 2, phường Hương Long, con đường...
17:22 09/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20024921
Đang truy cập: 1938
Zalo: 0941260505