Phản ánh, kiến nghị
Đất này thuộc xã Điền Hương, huyện Phong Điền, tỉnh Thừa Thiên Huế giáp ranh với thôn Xuân Viên, huyện Hải Lăng, tỉnh Quảng Trị nhưng bao năm nay đến mùa mưa lũ thì công dân Quảng Trị (thôn Xuân Viên) đã lên đây và xúc đất lấn chiếm ranh giới và phá hoại tài nguyên môi trường làm sạc lỡ mồ mã, cây cối, ảnh hưởng rất lớn đối với đời sống an sinh sau này nên đề nghị Tỉnh ra quyết định cứng rắn để bảo vệ ranh giới thổ cư đất đai của Tỉnh mình để Tỉnh bạn không được lấn chiếm. Ảnh chụp vào sáng ngày 26/9/2021. Xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 254
Ngày gửi: 10:28 26/09/2021
Hạn xử lý: 06/10/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo UBND xã Điền Hương kiểm tra, xử lý và trả lời như sau:

UBND xã Điền Hương đã chỉ đạo Ban Chỉ huy Công an xã, Bộ phận Địa chính xã phối hợp với các ban ngành có liên quan của xã và thôn Thanh Hương Tây tiến hành kiểm tra và xử lý các hành vi khai thác cát trắng trái phép ở vùng rú cát tại thôn Thanh Hương Tây (đoạn giáp thôn Xuân Viên, huyện Hải Lăng, tỉnh Quảng Trị). Đến nay tình trạng khai thác cát trắng trái phép ở khu vực này đã được xử lý, ngăn chặn. Trong thời gian tới UBND xã Điền Hương tiếp tục chỉ đạo Ban Chỉ huy Công an xã, Bộ phận Địa chính xã phối hợp với các ban ngành có liên quan và thôn Thanh Hương Tây thường xuyên kiểm tra, phát hiện và xử lý triệt để các hành vi khai thác cát trái phép theo quy định của pháp luật.

UBND huyện Phong Điền chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:28 14/10/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
chúng tôi vẫn thấy. chưa xử lý triệt để. đề nghị xem xét lại
CDTC (1) - 13:12 16/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (65)
Công an huyện Quảng Điền (28)
Công an Thành phố Huế (14)
Viettel Thừa Thiên Huế (12)
UBND Thành phố Huế (3)
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 30 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H155228...
22:43 14/08/2022
Vào lúc 11 giờ 26 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H168114...
22:36 14/08/2022
Vào lúc 11 giờ 22 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H145006...
22:33 14/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20160633
Đang truy cập: 2591
Zalo: 0941260505