Phản ánh, kiến nghị
Tại kiệt 47 Hoàng Quốc Việt, phường An Đông, TP Huế có hộ gia đình đã lấn chiếm đất công làm hẹp đường kiệt và mất vệ sinh công cộng khi làm chỗ tập kết các vật dụng trong gia đình, để xe máy và làm bếp nấu ngay lối ra vào của các hộ gia đình trong xóm. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lí. Tôi xin chân thành cám ơn.
Lượt xem: 342
Ngày gửi: 12:04 22/09/2021
Hạn xử lý: 01/10/2021
Kết quả xử lý
Phường An Đông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Đông đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường An Đông phối hợp Công an phường đã tiến hành làm việc với hộ Ông Trần Viết Hoàn, trú tại số nhà 47 đường Hoàng Quốc Việt, phường An Đông, thành phố Huế về nội dung phản ánh. Qua buổi làm việc, ông Trần Viết Hoàn trình bày do nhà đang xây dựng không có sân bãi nên tập kết tạm các vật dụng gia đình lên đường mương thoát nước của xóm chứ không vì mục đích lấn chiếm. Nay, qua làm việc ông Trần Viết Hoàn đã tiến hành dọn dẹp, hoàn trả mặt bằng, đảm bảo thông thoáng mặt đường, mỹ quan đô thị. (Đính kèm hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:50 28/09/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
do nhà người ta làm nhà mới tập kết tạm. đừng vì mâu thuẫn cá nhân mà rình rập chụp ảnh đưa lên Huế s
CDTC (1) - 17:11 01/10/2021
không biết thì đừng có nói, người ta lấn chiếm tập kết từ lâu chừ rồi chơ không phải xây nhà mới tập kết tạm
CDTC (2) - 20:21 03/10/2021
mà tập kết chỗ đó có ảnh hưởng tới nhà bạn ah
CDTC (1) - 13:38 23/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (65)
Công an huyện Quảng Điền (28)
Công an Thành phố Huế (14)
Viettel Thừa Thiên Huế (12)
UBND Thành phố Huế (3)
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 30 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H155228...
22:43 14/08/2022
Vào lúc 11 giờ 26 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H168114...
22:36 14/08/2022
Vào lúc 11 giờ 22 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H145006...
22:33 14/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20161890
Đang truy cập: 3299
Zalo: 0941260505