Phản ánh, kiến nghị
Tôi hiện tại bị Covid, đến trạm Y tế xã test nhanh thì dương tính. Vậy cho tôi hỏi hiện tại bên y tế có hỗ trợ chi phí điều trị tại nhà như phí test nhanh, thuốc điều trị không hay phải tự mua và tự chi trả ạ? Tôi có đóng bảo hiểm y tế và hiện tại tôi phải tự chi trả hoàn toàn và tự túc ạ. Tôi ở xã Phong Xuân, huyện Phong điền.
Lượt xem: 319
Ngày gửi: 14:08 13/03/2022
Hạn xử lý: 23/03/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo Ban Chỉ đạo Covid -19 huyện kiểm tra, xử lý trường hợp nêu trên. Nội dung xử lý như sau:

Do tình hình dịch bệnh diễn biến hết sức phức tạp, các ca F0 phát hiện trong ngày ngày càng tăng cho nên trạm y tế các xã, thị trấn không đáp ứng được nhu cầu kit test, vì vậy bà con nhân dân phải chủ động kit test khi test cho bản thân và gia đình. Phương án test có thể bà con đưa test đến nhờ cán bộ y tế test cho hoặc bà con tự test ở nhà rồi gửi kết quả đến trạm y tế xã, thị trấn qua các phương tiện để trạm y tế xác nhận ca bệnh(F0).

- Về thuốc điều trị: Hiện tại thuốc điều trị Covid-19 được cấp miễn phí tại trạm Y tế các xã, thị trấn và được phân ra các mức độ khác nhau và có các gói thuốc tương ứng.

- Các gói thuốc được căn cứ vào mức độ của bệnh gồm: không triệu chứng, triệu chứng nhẹ, có triệu chứng nặng để cán bộ y tế căn cứ cấp thuốc. Gói thuốc gồm có: Gói A, gói B, gói C tùy mức độ.

- Nếu trường hợp nặng phải chuyển viện cấp cứu điều trị về bệnh nhiễm Covid- 19 thì được miễn phí hoàn toàn.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 22:16 22/03/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Thuốc điều trị được cấp miễn phí? thế nhưng tôi và hầu như tất cả bà con ở đây đều được chỉ định là ra tiệm thuốc tây để mua thuốc điều trị chứ không được cấp thuốc gì cả....
CDTC (1) - 22:20 22/03/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
UBND Thành phố Huế (3)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 13 giờ 58 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G132010...
15:05 09/08/2022
Vào lúc 08 giờ 53 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H154196...
15:02 09/08/2022
Vào lúc 13 giờ 59 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G134954...
15:00 09/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20005542
Đang truy cập: 12737
Zalo: 0941260505