Phản ánh, kiến nghị
Tôi có một số vấn đề thắc mắc, thứ nhất, xin hỏi theo công văn 1178/UBND-CN Tại mục 2 điều 1(hình ảnh đính kèm) người tham gia phục vụ khung điều trị F0 từ mùng 2 tết đến ngày 15/02/2022 có nhận đủ chính sách là 1.000.000đ/người hay không? Vấn đề thứ 2, xin hỏi về khoản 4 điều 1 NGHỊ ĐỊNH 145 NQ/CP Ngày 19 tháng 11 năm 2021(có 2 hình ảnh đính kèm) là nghị quyết có hiệu lực kể từ khi có quyết định thành lập khu thu dung điều trị F0 hay kể từ khi Nghị định được ban hành?
Kính mong cơ quan có thẩm quyền có thể giải đáp, xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 955
Ngày gửi: 18:13 09/03/2022
Hạn xử lý: 04/04/2022
Kết quả xử lý
Bộ Chỉ huy quân sự Tỉnh

Kính chào Ông/Bà!

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, Bộ Chỉ huy quân sự Tỉnh đã làm việc với các cơ quan liên quan và xin trả lời như sau:

1. Thực hiện công văn số 1178/UBND-CN ngày 31/01/2022 của UBND tỉnh về hỗ trợ chế độ cho lực lượng làm nhiệm vụ và người đang cách ly điều trị tại các T. Do Công văn triển khai gấp vào ngày 29 Âm Lịch, trong khi đó phải rà soát lập danh sách các lực lượng làm nhiệm vụ và người điều trị tại các T nên hỗ trợ không kịp thời.

Hiện nay Bộ Chỉ huy quân sự Tỉnh đã chỉ đạo các cơ quan liên quan khẩn trương hoàn chỉnh thủ tục để hỗ trợ theo Công văn trên.

2. Nghị quyết số 145/NQ-CP ngày 19/11/2021 của Chính phủ quy định tại Điều 1 chỉ áp dụng đối với người tham gia phòng, chống dịch Covid-19 tại cơ sở thu dung điều trị Covid-19 tại TP Hồ Chí Minh, tỉnh Bình Dương, tỉnh Đồng Nai, tỉnh Long An và Bệnh viện Nhiệt đới Trung ương từ ngày 01/8/2021 đến 31/10/2021.

Vậy các T của tỉnh Thừa Thiên Huế không thực hiện theo Nghị quyết số 145/NQ-CP đã nêu trên.

Bộ Chỉ huy quân sự Tỉnh chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:59 08/04/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
NGười tham gia phục vụ thì có danh sách,quyết định rõ ràng số lượng khung cũng nắm.Người điều trị thì khung nắm số lượng rồi mà chậm đến 1 tháng.Người tham phục vụ bỏ việc làm tại địa phương đến khi nhận chế độ lại như vậy chế độ không rõ ràng nghị quyết tỉnh thì hoả tốc trước khi hoả tốc sao không lên kịch bản trước đi rồi đến đó triển khai.Nếu mức 150.000đ/ngày/người thì quá thấp so với công sức người tham gia chống dịch tại các bệnh viện dã chiến phục vụ cho F0 với số lượng cả ngàn người.Quá thất vọng về chế độ cho người tham gia phục vụ.
CDTC (1) - 17:42 08/04/2022
Thực sự phục vụ rất cực cho mấy chiến sĩ ,làm cả ngày mà chế độ như vậy ai vô điều trị thấy mới hiểu cho mấy chiến sĩ.
CDTC (2) - 18:21 08/04/2022
Thiệt ơ chơ chế độ răng chơ thấy mấy cháu phục vụ nhiệt tình tội rứa mà tết xa nhà.vô chổ bệnh phục vụ nhiều khi bị lây chéo nữa ơ chô.Tội thiệt.
CDTC (3) - 19:01 08/04/2022
Cảnh mà thấy đẩy chiếc xe vận chuyển cơm,xe hàng hóa nhu yếu phẩm giữa mưa giữa nắng mà thương mấy cháu. nhiều đứa có gia đình nghỉ công ăn việc làm rồi vô đó làm không có tiền mà lo cho gia đình nữa hazzz nghe kể mà tội thây.
CDTC (4) - 19:30 08/04/2022
Dù kỳ họp thứ 2 tại Quốc hội đại biểu đã phản ánh vụ chi trả chế độ chậm rồi mà huế còn mắc phải thời mà còn bác Thọ bác đòi quyền lợi cho người dân là chủ yếu thời ni chi mô tô vẻ ngoài cho đẹp rồi được cái chi mô.
CDTC (1) - 21:46 08/04/2022
👍
CDTC (5) - 22:03 08/04/2022
👍👍👍
CDTC (2) - 23:05 08/04/2022
Hỏi chế độ đi vào ngày mùng 2 tết có nhận đủ 1 triệu hay không nhưng ban chỉ huy lại trả lời là chưa triển khai chế độ :)) mục đích câu hỏi là có đủ chế độ 1tr/người hay chia ra từng ngày mà nhận :))
CDTC (1) - 08:10 09/04/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21821575
Đang truy cập: 4125
Zalo: 0941260505