Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 13h20 ngày 5/7/2021 tôi dẫn bà ngoại lên trạm y tế xã Phú Dương để cắt chỉ vết thương nhưng nữ cán bộ y tế không tiếp nhận vì đang bận ngủ trưa và hẹn xử lý sau 14h. Đề nghị xử lý, kiểm điểm cán bộ y tế.
1/2
1
2
Lượt xem: 3159
Ngày gửi: 13:40 05/07/2021
Hạn xử lý: 14/07/2021
Kết quả xử lý
Sở Y tế

Kính chào Ông/Bà!.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, Sở Y tế có Công văn yêu cầu Trung tâm Y tế thành phố Huế (TTYT TT Huế) trả lời cho Công dân. TTYT TP Huế có trả lời như sau:

Thực hiện Công văn số 9431 ngày 06 tháng 7 năm 2021 của Sở Y tế tỉnh Thừa Thiên Huế về việc nhân viên Y tế không tiếp nhận bệnh nhân; Trung tâm Y tế thành phố Huế đã tiến hành xác minh vụ việc, kết quả như sau:

Ngày 06/7/2021 Trung tâm Y tế thành phố Huế đã làm việc với Trạm Y tế Xã Phú Dương về việc nữ y tế không tiếp bệnh nhân vào lúc 13h20 ngày 05/7/2021 là đúng sự thật.

Vào lúc 13h20 ngày 05/7/2021, khi bệnh nhân đến yêu cầu cắt chỉ vết thương, cô Trần Thu Thủy, Hộ sinh cao đẳng Trạm y tế Xã Phú Dương đã tư vấn với bệnh nhân, “hẹn đến giờ 14 giờ để tiến hành xử lý”

Qua sự việc trên Trung tâm Y tế thành phố nhận thấy:

- Bệnh nhân đến để xin cắt chỉ, đây không phải là trường hợp cấp cứu và sẽ xử lý trong giờ hành chính.

- Việc xử lý của nhân viên Trần Thu Thủy là đúng. Tuy nhiên, trong giao tiếp ứng xử có thể chưa được hợp lý, giải thích chưa được thấu đáo, đã để người nhà bệnh nhân bức xúc. Trung tâm Y tế thành phố Huế đã chỉ đạo Trạm Y tế xã Phú Dương tiếp thu và thực hiện nghiêm túc bộ quy tắc ứng xử của Bộ Y tế.

Sở Y tế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

 

Ngày xử lý: 16:57 16/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
giờ hành chính làm việc của trạm y tế là 14h có phải là như thế ko hay đc bao che
CDTC (1) - 20:35 16/07/2021
tui đi khám 14h30 nhân vân y tế mới bắt đầu đến từng người ông ơi đi khám 3h là vừa
CDTC (11) - 11:30 17/07/2021
giờ hành chính làm việc của trạm y tế là 14h có phải là như thế ko hay được bao che
CDTC (1) - 20:35 16/07/2021
ko đọc kỷ à sử lý trong giờ (HÀNH) (CHÍNH)
CDTC (2) - 21:32 16/07/2021
không phải cấp cứu mà đi giờ giữa trưa. đúng thật là dân trí thấp
CDTC (3) - 00:22 17/07/2021
Giờ hành chính từ 8h sáng đến 17h chiều, không kể nghỉ trưa 1h. Nghĩa là làm việc từ 8h tới 12h và 1h tới 17h. Đưa bệnh nhân già tới 11h rưỡi là sai à hay sao mà dân trí thấp? Chưa biết ai thấp hơn ai
CDTC (4) - 00:56 17/07/2021
13h20 là giữa trưa ak. buổi chiều bạn làm việc mấy giờ
CDTC (10) - 11:04 17/07/2021
vậy theo bạn dân trí cao mấy giờ mới nên đi vậy
CDTC (13) - 12:45 17/07/2021
13h 20 là giờ hành chính rồi mà ????
CDTC (5) - 05:29 17/07/2021
đúng giờ hành chính là 14h tức là 2 giờ chiều mới làm việc. Bạn đi ngoài giờ là bạn ko đúng, nếu bạn muốn làm ngoài giờ chỉ có cấp cứu là 24/24. Mong bạn hãy bình tĩnh để xem xét lại
CDTC (24) - 15:55 18/07/2021
đúng giờ hành chính là 14h tức là 2 giờ chiều mới làm việc. Bạn đi ngoài giờ là bạn ko đúng, nếu bạn muốn làm ngoài giờ chỉ có cấp cứu là 24/24. Mong bạn hãy bình tĩnh để xem xét lại
CDTC (24) - 16:00 18/07/2021
lại rút kinh nghiệm lần sau
CDTC (6) - 06:36 17/07/2021
làm việc gì thì sau 2h chiều; chứ đến sớm quá làm gì.
CDTC (7) - 09:15 17/07/2021
đúng ra là 1h hoặc 1h30 bắt đầu vào làm vc, chứ giờ hành chính mặt 2h làm vậy 6h mới về ak, hay là mới 5h kém là về rồi ???? đó là nói về lý còn nói về tình thì 1h 30 làm vc nhưng còn 10p nửa thì nên cắt chỉ giúp cho họ về hoặc kêu họ chờ 10p cũng đc Ok ?
CDTC (32) - 07:22 19/07/2021
đồng ý với CDTC 32
CDTC (18) - 18:06 20/07/2021
tôi thấy cái gì cán bộ cũng có lý, dân chúng tôi bị bắt nạt đến bất bình, dân trí thấp hay cao gì?
CDTC (8) - 09:15 17/07/2021
các anh chị hay nhỉ, vậy thì các trường hợp cấp cứu làm xuyên trưa thì sao.
CDTC (9) - 10:55 17/07/2021
đã nói cắt chỉ là case không phải cấp cứu mà
CDTC (18) - 00:17 18/07/2021
muốn dịch vụ tốt thì chỉ có cách chi nhiều tiền thôi các bác ạ, sự thật nó thế đôi khi k chấp nhận cũng phải chấp nhận
CDTC (12) - 11:35 17/07/2021
Trang:12345
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5635145
Đang truy cập: 7629
Zalo: 0941260505