Phản ánh, kiến nghị
Hiện tại ở đường Tăng Bạt Hổ, đoạn phía gần sông Bạch Yến từ số nhà 347 đến 361 có cấm biển báo như vậy. Không hiểu nội dung biển báo là gì. Mong cơ quan có thẩm quyền giải thích cho người dân được biết.
Cảm ơn nhiều.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 188
Ngày gửi: 16:11 30/06/2021
Hạn xử lý: 09/07/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần Đường thủy nội địa Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, hỏi về ý nghĩa của biển báo hiệu lắp ở bờ sông Bạch Yến, Công ty Cổ phần Đường thủy nội địa Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Đây là biển báo hiệu luồng chạy tàu thuyền đi gần bờ bên phải của tuyến sông (ký hiệu A3.1), thuộc hệ thống báo hiệu đường thủy nội địa Việt Nam ban hành theo Thông tư số 73/2011/TT-BGTVT ngày 30/12/2011 của Bộ Giao thông vận tải ban hành quy chuẩn kỹ thuật Quốc gia về báo hiệu đường thủy nội địa Việt Nam “QCVN 39:2011/BGTVT”. Hệ thống báo hiệu đường thủy nội địa tuyến sông Bạch Yến được lắp đặt năm 2019 theo Quyết định số 1755/QĐ-UBND ngày 07/8/2018 của Uỷ ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc nâng cấp, công bố quản lý các tuyến đường thủy nội địa địa phương.

Công ty Cổ phần Đường thủy nội địa Thừa Thiên Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 16:33 23/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
KHÔNG BIẾT THÌ NÊN HỎI GOOGLE (CHỨC NĂNG TÌM KIẾM HÌNH ẢNH) CHỨ ĐĂNG LÊN ĐÂY LÀM GÌ? BẠN QUÁ RẢNH
CDTC (1) - 00:49 25/07/2021
tàu đăng những gì tau không biết. còn mày không thích thì biến
CDTC (2) - 09:43 25/07/2021
theo tôi những câu hỏi như này Hue-S nên xoá luôn ko cần giải thích. thời gian và con người đâu ra mà đi phục vụ những câu hỏi dạng như thế này. sinh ra cái google làm j, ai cũng như ông này có mà loạn thông tin
CDTC (3) - 16:47 25/07/2021
đồng ý phương án xoá ko trả lời những câu hỏi tào lao ntn
CDTC (4) - 17:57 25/07/2021
thằng điên rảnh quá
CDTC (5) - 16:16 26/07/2021
đồng ý phương án xóa những câu hỏi về kiến thức có thể tự tìm hiểu.
CDTC (6) - 23:49 26/07/2021
quá rãnh
CDTC (7) - 12:35 28/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kính gửi UBND phường Hương Vinh (mới), đội quy tắc đô thị phường Hương...
12:35 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23755365
Đang truy cập: 1473
Zalo: 0941260505