Phản ánh, kiến nghị
Kính đề nghị ban chức năng xem xét việc chú Đức đổ 4 xe đất, 1 xe cỏ rác trên phần đất của Nhà Nước và trước mặt nhà người khác gây ảnh hưởng môi trường sống của gia đình.
Cụ thể:
- Ngày 21/06/2021, tại xóm 2, thôn Truyền Nam, xã Phú An, huyện Phú Vang, Tỉnh Thừa Thiên Huế. Chú Đức này đã cho người đổ 4 xe đất và 1 xe cỏ rác ở phần đất không thuộc quyền sở hữu của mình.
- Ngày 28/06/2021, chú Đức tiếp tục dùng cuốc, xẻng để cào xới nới rộng phạm vi đất đai.
Vậy mong ban chức năng sớm vào cuộc làm rõ để đảm bảo quyền lợi của Nhà Nước và người dân.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 143
Ngày gửi: 14:52 30/06/2021
Hạn xử lý: 12/07/2021
Kết quả xử lý
Xã Phú Mỹ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã đã tiến hành kiểm tra xác minh và trả lời như sau:

Ngày 12/7/2021 UBND xã Phú Mỹ đã phối hợp với UBND xã Phú An tiến hành mời ông Phan Thanh Đức, thường trú tại thôn Truyền Nam, xã Phú An, huyện Phú Vang để làm việc liên quan đến nội dung phản ánh ông Phan Thanh Đức đỗ đất lắp mương gây ảnh hưởng đến môi trường. Tại buổi làm việc ông Phan Thanh Đức thừa nhận hành vi đổ đất lấn mương trên là không đúng và cam kết không tái diễn hành vi trên. (đính kèm giấy mời và biên bản làm việc).

Trong thời gian đến UBND xã Phú Mỹ tiếp tục kiểm tra việc thực hiện theo nội dung cam kết của ông Phan Thanh Đức. Nếu ông Phan Thanh Đức còn tiếp tục tái phạm UBND xã sẽ xử phạt hành chính theo quy định của pháp luật.

UBND xã Phú Mỹ cám ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 12:21 13/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23754503
Đang truy cập: 1137
Zalo: 0941260505