Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh thu tiền giữ xe trái quy định pháp luật, chiếm dụng vỉa hè để kinh doanh buôn bán thu tiền xe máy của người dân, có hành vi thách thức, bắt buộc người dân phải trả tiền gửi xe 1 cách vô lý.
Ngày chụp: 29/06/2021
Địa điểm: trước mặt big C, đối diện 215 Bà Triệu
Lưu ý: người mặc áo đỏ là người thu tiền gửi xe còn có thêm 1 thanh niên nữa.
1/2
1
2
Lượt xem: 449
Ngày gửi: 18:38 29/06/2021
Hạn xử lý: 09/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã mời làm việc đối với bà Nguyễn Thị Lý - là người đã có hành vi kinh doanh trên vỉa hè đường Bà Triệu (giáp siêu thị BigC). Tại buổi làm việc, bà Lý thừa nhận có sử dụng một phần vỉa hè trên để đặt thùng bán mỳ, buôn bán mưu sinh và không tổ chức trông giữ xe máy để thu tiền.

UBND phường đã yêu cầu Bà Lý chấm dứt việc chiếm dụng vỉa hè để kinh doanh trái phép. Nếu tiếp tục vi phạm sẽ bị xử lý theo quy định hiện hành. Đồng thời, trong thời gian tới, UBND phường đã xây dựng Kế hoạch phối hợp cùng Công an phường kiểm tra, xử lý các trường hợp tổ chức trông giữ và thu tiền giữ xe sai quy định tại khu vực này.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:13 05/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đã đến bigC rồi thì vào bigC gởi xe luôn đi chứ.
CDTC (1) - 10:11 05/07/2021
chỗ này nhiều lần đã phản ánh lên Huế-s rồi.
CDTC (1) - 10:11 05/07/2021
đến hôm nay vẫn còn thu tiền xe 3k lượt ,5k nếu quá buổi 😑
CDTC (2) - 08:34 14/09/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23754774
Đang truy cập: 1247
Zalo: 0941260505