Phản ánh, kiến nghị
Nhà số 2 kiệt 80 Nguyễn Hoàng, phường Kim Long xây dựng tường rào trên đường bê tông. Ngay góc cua gây mất tầm nhìn, ảnh hưởng đến người tham gia giao thông. Kính mong quý cơ quan xem xét trường hợp trên có vi phạm hay không và có biện pháp xử lý. Trân trọng cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 211
Ngày gửi: 11:39 04/07/2021
Hạn xử lý: 14/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Kim Long

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo công chức Địa chính – xây dựng kiểm tra xác minh và trả lời như sau:

Chủ sử dụng đất tại địa chỉ 2 kiệt 80 Nguyễn Hoàng, phường Kim Long, thành phố Huế đã xây một đoạn hàng rào, dựng trụ bê tông nối từ đoạn tường rào đã xây dựng từ trước. Qua kiểm tra, chủ sử dụng đất đã xây dựng trong khuôn viên đất của gia đình đang sử dụng, không xây trên đường bê tông, chiều cao của hàng rào 0.8m có góc cua không che khuất tầm nhìn. (đính kèm biên bản)

UBND phường chân thành cám ơn ý kiến đóng góp của ông/ bà, trong thời gian đến, UBND phường mong muốn nhận được các ý kiến đóng góp tích cực của ông/ bà để UBND phường kịp thời khắc phục, xử lý nhằm góp phần vào sự phát triển chung của địa phương.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:53 15/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Xử lý căn cứ trên sổ đỏ, kích cụ thể.Trên các quy định của pháp luật.Sao lại dựa trên các người làm chứng được.Liệu có thuyết phục được mọi người không
CDTC (1) - 20:50 15/07/2021
Ông/ bà có đọc hết tờ biên bản không cắm mốc trước khi xây có nghĩa là rào nằm trong đất nhà họ vậy có gì mà không thuyết phục
CDTC (2) - 21:28 18/07/2021
xay dung lan chiem ma hop ly hay vo ly
CDTC (3) - 19:19 22/07/2021
lấy sổ đỏ ra để xác minh kích thước cụ thể giúp đi các bác. cả tuyến đường đầy đủ các kiểu chồng lấn. mong cơ quan thanh tra tỉnh sớm vào cuộc để kiểm tra các văn bản trả lời của địa chính
CDTC (1) - 12:44 24/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461977
Đang truy cập: 2895
Zalo: 0941260505