Phản ánh, kiến nghị
Tại nhà số 5 Kiệt 39 đường Phùng Khắc Khoan, Phường Gia Hội, Tp Huế có nuôi chó nhưng không xích giữ chó, thả rong ngoài đường, không rọ mõm ,phóng uế bừa bãi, rượt đuổi người qua đường trong thời gian dài, đe doạ an toàn người dân, đã nhiều lần nhắc nhở nhưng chủ chó vẫn không xích giữ chó để chó thả rong không rọ mõm rượt đuổi người dân. Tôi có xem kết quả của những phản ảnh trước thường thì chủ chó chỉ viết đơn cam kết nhưng theo như tôi biết Căn cứ nghị định 90/2017/NĐCP quy định rất rỏ xử lý chủ vật nuôi khi thả rong chó phạt tiền từ 600.000-800.000 đồng đối với hành vi không đeo rọ mõm cho chó hoặc không xích giữ chó, không có người dắt khi ra nơi công cộng. Trường hợp chủ nuôi không tiên phòng bệnh dại cho chó cũng chịu mức phạt tương tự. Nay tôi nhờ quý cơ quan xem xét , ngoài việc xử lý yêu cầu chủ chó phải viết cam kết phải thực hiện hành vi xích giữ chó, đeo rọ mõm, tiêm chủng vắc xin phòng dại cho chó thì phải phạt tiền chủ chó theo quy định của pháp luật. Tôi xin chân thành cám ơn.
Lượt xem: 152
Ngày gửi: 20:43 04/07/2021
Hạn xử lý: 15/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Gia Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Gia Hội đã kiểm tra và trả lời như sau: 

Ngày 14/7/2021, UBND phường đã mời ông Nguyễn Văn Diệp trú tại 5 kiệt 39 Phùng Khắc Khoan đến để làm việc. Qua đó UBND phường đã lập biên bản vi phạm hành chính (có biên bản kèm theo). Ông Nguyễn Văn Diệp cam đoan thực hiện các biện pháp đảm bảo an toàn như không thả rong chó khi ra nơi công cộng, phải có người dắt và rọ mõm cho chó.

Chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và rất mong nhận được sự phản ánh của Ông/Bà trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 15:09 15/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Kèm thêm giấy chứng nhận tiêm phòng dại chó mới đúng
CDTC (1) - 15:26 15/07/2021
dạ đúng rồi ạ , vấn đề tiêm phòng là quan trọng nhưng lại không thấy nhắc tới
CDTC (2) - 19:11 15/07/2021
Biên bản vi phạm hành chính không thấy hình thức phạt tiền như quy định của pháp luật. Và Phường cũng không đề cập đến vấn đề chó nhà ông Diệp đã được kiểm tra tiêm phòng dại cho chó hay giấy chứng nhận tiêm phòng dại cho chó .
CDTC (2) - 19:08 15/07/2021
Biên bản vi phạm hành chính không thấy hình thức phạt tiền như quy định của pháp luật. Và Phường cũng không đề cập đến vấn đề chó nhà ông Diệp đã được kiểm tra tiêm phòng dại cho chó hay giấy chứng nhận tiêm phòng dại cho chó .
CDTC (2) - 19:13 15/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461335
Đang truy cập: 2692
Zalo: 0941260505