Phản ánh, kiến nghị
Nhà số 1/52 Duy Tân, quán Vịt Nướng Ngói có nuôi 1 con chó mới đẻ, mỗi lần ai đi ngang qua nó đều chạy theo cắn, chủ quán không rọ mõm và tiêm phòng gì cho chó. Con chó đã cắn nhiều người nhưng chủ quán vẫn chưa có hướng xử lý, làm ngơ và tiếp tục để cho nó cắn nhiều người khác. Đề nghị cơ quan chức năng xử lý ngay vì nếu con chó này bị bệnh dại là nhiều người sẽ bị bệnh dại theo.
1/2
1
2
Lượt xem: 143
Ngày gửi: 20:56 29/06/2021
Hạn xử lý: 09/07/2021
Kết quả xử lý
Phường An Cựu

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Cựu đã cử công chức địa chính tiến hành xác minh và trả lời như sau:

UBND phường đã làm việc với hộ gia đình bà Lê Nhật Anh tại địa chỉ 1/52 Duy Tân, yêu cầu gia đình tiêm phòng dại chó và quản lý chó được nuôi theo đúng quy định. (Đính kèm biên bản làm việc)

UBND phường chân thành cám ơn phản ánh của quý ông/bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:18 09/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
UBND phường có kiểm tra nhắc nhở nhưng mình thấy chủ hộ vẫn chưa tiêm phòng hay rọ mõm gì cho con chó đó cả, nó vẫn được thả rông và cắn người khác
CDTC (1) - 12:36 10/07/2021
Bình luận: Vật nuôi cắn người thì sẽ làm người bị cắn đau đớn và tổn thương tinh thần cho nhiều người, tốn kém tiền bạc khi phải tiêm vaccine phòng dại, mất thời gian không đáng có, lo lắng, Trung tâm y tế dự phòng thêm việc mà thôi, mỗi khi tiêm vaccine uốn ván + vaccine dại. Tốt nhất là không nuôi tránh được bệnh dại, giun sán, các bệnh lây từ vật nuôi, mùi hôi hám từ vật nuôi, vv...
CDTC (3) - 10:28 24/06/2022
UBND phường có kiểm tra nhắc nhở nhưng mình thấy chủ hộ vẫn chưa tiêm phòng hay rọ mõm gì cho con chó đó cả, nó vẫn được thả rong như trước đây
CDTC (1) - 12:36 10/07/2021
chó không rọ mõm phát hiện ra đường thì chụp ảnh và bắt luôn. đến khi nó cắn người rồi khi đó mới xử lý hòa giải thì mất công mất việc. ý thức chủ nuôi cũng kém.
CDTC (2) - 22:14 11/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23753052
Đang truy cập: 142
Zalo: 0941260505