Phản ánh, kiến nghị
9h sáng nay ngày 28 tháng 6 năm 2021, tôi và nhiều bệnh nhân khác đến khám tại khoa răng hàm mặt Trung tâm y tế huyện A Lưới. Được bác sỹ khám tại đây cho biết bác sỹ Thuấn trưởng khoa nghỉ phép 1 tháng nên không có ai kí giấy tờ liên quan nên không thể khám được, hẹn khám lại sau (không xác định ngày khám lại). Vậy xin hỏi cách làm của Trung tâm y tế A Lưới vậy có đúng không khi mà nhiều bệnh nhân phải bỏ công việc để đi khám rồi lại nhận được cách trả lời như vậy. Đây là lần thứ 3 tôi đến khám tại khoa răng hàm mặt của Trung tâm y tế A Lưới mà phải về vì không có bác sĩ, không có thuốc hoặc không có bác sỹ kí giấy. Mong rằng Sở y tế và Ban giám đốc Trung tâm y tế A Lưới có sự chỉ đạo điều hành sâu sát hơn với khoa răng hàm mặt để người dân đến khám không phải chịu cảnh này. Xin cảm ơn
Lượt xem: 251
Ngày gửi: 09:31 28/06/2021
Hạn xử lý: 07/07/2021
Kết quả xử lý
Sở Y tế

Kính chào Ông/ Bà!

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà. Sở Y tế đã có Công văn yêu cầu Giám đốc TTYT huyện A Lưới làm rõ sự việc mà Công dân phản ánh trên HUE-S, và có trả lời như sau:

Trung tâm Y tế huyện A Lưới có nhận được Công văn số 2443/SYT-TTra ngày 29 tháng 6 năm 2021 của Thanh tra Sở Y tế về việc xem xét, giải quyết phản ánh của công dân;

Sau khi tiếp nhận Công văn, lãnh đạo đơn vị đã trực tiếp làm việc với các bộ phận liên quan, kịp thời khắc phục, chấn chỉnh những vấn đề làm ảnh hưởng đến công tác chuyên môn của đơn vị cũng như phản ánh của công dân, cụ thể:

Hiện nay, Trung tâm Y tế huyện A Lưới có 02 bác sĩ có phạm vi hoạt động chuyên môn Răng Hàm Mặt gồm bác sĩ Trần Thuấn và bác sĩ Nguyễn Thị Hoài Phượng. Trong đó có bác sĩ Nguyễn Thị Hoài Phượng đang được cử đi học chuyên khoa cấp I tại Trường Đại học Y Dược Huế.

Ngày 28/6/2021, bác sĩ Trần Thuấn có việc gia đình cần phải giải quyết gấp nên đơn vị giải quyết cho nghỉ theo chế độ. Do đó, đã để xảy ra sự việc công dân đến khám về Răng Hàm Mặt nhưng không có bác sĩ vào ngày 28/6/2021.

 Để đảm bảo cho công tác khám chữa bệnh về Răng Hàm Mặt, ngày 29/6/2021 đơn vị đã điều động bác sĩ Nguyễn Thị Hoài Phượng đi làm trở lại trong thời gian không học tập trung tại Trường và không để công dân khi đến khám chữa bệnh về Răng Hàm Mặt mà không có bác sĩ.

Vì vậy, công tác khám chữa bệnh Răng Hàm Mặt tại đơn vị đã được duy trì, đáp ứng như cầu khám chữa bệnh của nhân dân. Trong thời gian tới, đơn vị sẽ tiếp tục thực hiện tốt hơn nữa các giải pháp để không xảy ra tình trạng tương tự đối với việc khám chữa bệnh Răng Hàm Mặt cũng như những hoạt động chuyên môn của đơn vị.

Vậy, Trung tâm Y tế huyện A Lưới kính báo cáo Sở Y tế, Thanh tra Sở Y tế về kết quả khắc phục phản ánh của công dân./.

Trân trọng cảm ơn!

 

File đính kèm:
Ngày xử lý: 15:41 08/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
ngày nào cũng có đơn như thế thì khó làm ăn nè; thường thì bs đứng tên thôi; còn làm việc có nv làm; vì đó là cs như vậy rồi; ng ta có trách nhiệm khi đứng tên! vậy thôi!
CDTC (1) - 23:50 10/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kính gửi UBND phường Hương Vinh (mới), đội quy tắc đô thị phường Hương...
12:35 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23755581
Đang truy cập: 1597
Zalo: 0941260505