Phản ánh, kiến nghị
Tuyến đường Đặng Thái Thân, phường Thuận Thành mới chỉnh trang trông rất khang trang sạch sẽ. Tuy nhiên lại vắng bóng cây xanh, thời tiết sắp vào hè lại nắng trơ trọi (đoạn từ trường THCS Thuận Thành đến ngã 3 giao đường Lê Huân). Tôi nghĩ đơn vị quản lý con đường này phải sớm trồng cây xanh để làm đẹp Huế và mỹ quan đô thị. Xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 73
Ngày gửi: 11:03 30/04/2021
Hạn xử lý: 12/05/2021
Kết quả xử lý
Trung tâm Công viên cây xanh Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Công viên Cây xanh Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Trung tâm Công viên Cây xanh Huế xin ghi nhận ý kiến đóng góp của quý Ông/Bà. Tuy nhiên, hiện nay thời tiết nắng nóng kéo dài, Trung tâm sẽ tiến hành trồng lại cây tại vị trí ô cây đã phản ánh vào quý 3/2021 khi thời tiết thuận lợi.

Trung tâm chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:33 11/05/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
mùa này mà góp ý trồng cây xanh hả bạn? Trồng xong thì chỉ có nước chết vì khô héo.
CDTC (1) - 11:56 01/06/2021
Đúng là mùa này có những đợt nắng nóng chứ ko nóng nguyên cả tháng, kiến nghị trồng cây là của người dân, còn lại thì trung tâm cây xanh xem thời tiết để chọn thời điểm trồng thích hợp. Chứ để gần trung thu thì hay mưa mà khối lượng nhiều thì trồng ko xuể, mùa mưa bão thì không hay. Cái này tôi nghĩ chọn thời điểm thôi.
CDTC (2) - 19:15 01/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5166308
Đang truy cập: 9759
Zalo: 0941260505