Phản ánh, kiến nghị
Xin quý cơ quan chức năng xem xét
Các biển cấm tải 3,5T như hình ví dụ tại đường tăng bạt hổ và biển 3,5T ở đường Thái Phiên vào cửa chánh tây
Tôi xin quý cơ quan chức năng nên đặt biển phụ cấm giờ vào hoặc thay biển cấm tổng tải trọng toàn bộ 5T
Hầu hết các xe có trọng tải KLHCC là từ 1,4 tấn đến 2,4 tấn là các xe để chuyên chạy hàng vào thành phố, tổng tải trọng cả xác xe và hàng được phép chở là dưới 5T, hầu hết các đường ở Huế đều đặt biển báo cấm 3,5T ( tổng trọng lượng cả xác xe và hàng hoá) như vậy thì khác gì cấm hết các xe tải. Trong lúc mua xe 1,4 tấn đến 2,4 tấn để chở hàng vào thành phố mà bây giờ đường nào cũng đặt biển cấm như vậy thì làm sao xe tải chạy vào được.
Xin quý cơ quan chức năng xem xét đặt lại biển báo toàn bộ để xe tải được lưu thông thuận tiện hơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 400
Ngày gửi: 14:25 17/04/2021
Hạn xử lý: 29/04/2021
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay, các cầu vòm ra vào vào cổng Thành thuộc hệ thống cầu yếu (thuộc vùng 1 di tích). Các tuyến đường nội thành, và tuyến đường Tăng Bạt Hổ có mặt cắt nhỏ (6-7m), trong khi mật độ giao thông lớn thường xuyên ùn ứ giao thông, do vậy để đảm bảo an toàn giao thông việc hạn chế lượng xe tải và tải trọng xe trên các tuyến đường trong khu vực là cần thiết. Phòng Quản lý Đô thị ghi nhận ý kiến đóng góp của quý Ông/Bà và sẽ xem xét nâng tải trọng xe tải sau khi đường Tăng Bạt Hổ được mở rộng đúng lộ giới B= 4.5m+10.5m + 4.5m = 19,5 và các Cầu Di tích được sửa chữa gia cố.

Phòng Quản lý đô thị thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:31 04/05/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Kính chào Ông/Bà. Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau: Hiện nay, các cầu vòm ra vào vào cổng Thành thuộc hệ thống cầu yếu (thuộc vùng 1 di tích). Các tuyến đường nội thành, và tuyến đường Tăng Bạt Hổ có mặt cắt nhỏ (6-7m), trong khi mật độ giao thông lớn thường xuyên ùn ứ giao thông, do vậy để đảm bảo an toàn giao thông việc hạn chế lượng xe tải và tải trọng xe trên các tuyến đường trong khu vực là cần thiết. Phòng Quản lý Đô thị ghi nhận ý kiến đóng góp của quý Ông/Bà và sẽ xem xét nâng tải trọng xe tải sau khi đường Tăng Bạt Hổ được mở rộng đúng lộ giới B= 4.5m+10.5m + 4.5m = 19,5 và các Cầu Di tích được sửa chữa gia cố. Phòng Quản lý đô thị thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới. Trân trọng.
CDTC (1) - 14:48 04/05/2021
Đầy vỏ chai bia huda và ly bể trên tượng đài Quang Trung
CDTC (2) - 17:42 09/05/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23462775
Đang truy cập: 3120
Zalo: 0941260505