Phản ánh, kiến nghị
Đoạn đường Nguyễn Huệ, trước cổng trường tiểu học Quang Trung thường xuyên xảy ra tình trạng ách tắc giao thông vào giờ đưa đón học sinh (ảnh chụp lúc 17h05 ngày 25/3/2021). Dù phía nhà trường đã cố gắng cử nhiều nhân viên bảo vệ điều phối việc dừng đỗ xe của phụ huynh cùng nhiều bảng hướng dẫn nhưng tình trạng vẫn tiếp diễn do số lượng ô tô quá nhiều và ý thức nhiều phụ huynh chưa được tốt. Kiến nghị các cơ quan chức năng có hướng giải quyết tình trạng trên. Xin cảm ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 328
Ngày gửi: 17:11 25/03/2021
Hạn xử lý: 06/04/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Nhuận

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Nhuận kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Công an phường phối hợp với Tổ trật tự đô thị kiểm tra xử lý, qua công tác kiểm tra tại vị trí phản ánh vào giờ đưa đón con rất nhiều phụ huynh ý thức chưa tốt trong việc đậu đổ xe để đưa đón con, mặc dù trước cổng trường thường xuyên duy trì đội tự quản trước cổng trường phối hợp với bảo vệ, cán bộ công nhân viên nhà trường để đảm bảo trật tự trước cổng trường tuy nhiên do số lượng các phương tiện quá đông với ý thức đậu đỗ xe của một số phụ huynh chưa tốt nên gây nên tình trạng ùn tắc giao thông đoạn đường trên. UBND phường ghi nhận ý kiến phản ánh của quý Ông/Bà thời gian đến UBND phường tiếp tục chỉ đạo nhà trường phối hợp với các lực lượng làm nhiệm vụ trật tự đô thị, an toàn giao thông thường xuyên tuyên truyền nhắc nhở, sắp xếp phương tiện gọn gàng tại vị trí này để giảm thiểu tình trạng ùn tắt giao thông trong thời gian đón đưa học sinh tại trường Tiểu học Quang Trung.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 17:09 02/04/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kính gửi UBND phường Hương Vinh (mới), đội quy tắc đô thị phường Hương...
12:35 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23755510
Đang truy cập: 1557
Zalo: 0941260505