Phản ánh, kiến nghị
Huế thành phố du lịch với rất nhiều lượng khách đến và đi. Hình ảnh một xứ Huế thơ mộng, đẹp và đổi mới đang và đã điểm thu hút rất lớn cho tiềm năng du lịch. Nhưng bên cạnh đó là vấn đề xin ăn, chèo kéo, vòi vĩnh khách hàng vẫn đang tồn đọng, là vấn đề mà bao nhiêu năm nay vẫn chưa được giải quyết triệt để. Hình ảnh được quay sáng 11/04/2021 tại ngã tư Đinh Tiên Hoàng và Nguyễn Chí Diễu.
Mong các ban ngành có hướng xử lí triệt để vấn đề này để Huế luôn đẹp trong lòng du khách thập phương.
Trân trọng.
1/2
1
2
Lượt xem: 654
Ngày gửi: 09:51 11/04/2021
Hạn xử lý: 22/04/2021
Kết quả xử lý
Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Qua nội dung phản ánh, Lãnh đạo Đội Quản lý đô thị đã phân công lực lượng chức năng, theo dõi kiểm tra thực tế tại các địa điểm nói trên; tuy nhiên, qua theo dõi kiểm tra nhiều đợt lực lượng chức năng Đội Quản lý đô thị chưa phát hiện trường hợp như nội dung phản ánh. Trong thời gian tới Đội Quản lý đô thị tiếp tục tuần tra theo dõi, đồng thời đề nghị chính quyền địa phương chỉ đạo bộ phận cốt cán cơ sơ (tổ trưởng dân phố, mặt trận, phụ nữ…) tăng cường công tác kiểm tra, nếu phát hiện kịp thời báo cáo Đội Quản lý đô thị để xác minh đối tượng, lập thủ tục để tập trung đối tượng đến trung tâm nuôi dưỡng theo đúng quy định tại Quyết định Số: 55/2017/QĐ-UBND của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về Quy định tập trung người lang thang. Trường hợp cá nhân vi phạm có địa chỉ nơi cư trú cụ thể, sẽ tiến hành làm việc với chính quyền địa phương liên quan, đề nghị phường, khu phố có trách nhiệm quản lý, yêu cầu cá nhân vi phạm cam đoan cam kết không thực hiện hành vi ăn xin, hoặc lợi bán vé số để thực hiện hành vi ăn xin biến tướng như Ông/Bà phản ánh làm mất mỹ quan đô thị.

Đội Quản lý đô thị thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:35 15/04/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
hiện nay có thêm trò cầm thùng giấy in chữ xin tiền mổ tim phổi các thứ, xách đi xin dọc các phố nhiều hàng quán, thấy giơ máy ảnh lên thì quay đầu bỏ đi. rồi bồng bế trẻ em đứng dọc đường xin tiền, bán vé số, điển hình như dọc đinh tiên hoàng đoạn đồn mang cá, có dấu hiệu ngược đãi, chăn dắt
CDTC (1) - 08:39 17/04/2021
ăn xin còn tồn tại, tại Huế rất nhiều nhất là cho đồng Ba.
CDTC (2) - 10:26 19/04/2021
>>>ăn xin..và nhiều trường hợp tương tự tp Dn chấn chỉnh lâu rồi!
CDTC (3) - 09:57 20/04/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23462672
Đang truy cập: 3089
Zalo: 0941260505