Phản ánh, kiến nghị
Hình ảnh về việc bốc số đợi làm CCCD tại nhà sinh hoạt cộng đồng phường 134 Lê Đại Hành - Phường Tây Lộc.
Tôi xin góp ý như sau:
1. Ở Phường có các tổ dân phố, chia ra mỗi ngày bao nhiêu tổ, gồm các tổ nào thì tổ ấy đến bốc số và làm trong ngày ấy.
2. Xếp hàng văn minh lịch sự, ai đến trước đứng trước để lấy số.
3. Tăng cường thêm bàn tiếp đón dân và phát số, 1 bàn giành riêng cho người có công với cách mạng, người già và phụ nữ mang thai, 1 bàn giành cho những người dân bình thường. Tôi xin chân thành cảm ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 988
Ngày gửi: 08:59 06/04/2021
Hạn xử lý: 15/04/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, kết quả cụ thể như sau:

Thực hiện lịch cấp căn cước công dân, Công an phường Tây Lộc phối hợp Phòng Quản lý hành chính về trật tự xã hội tiến hành cấp căn cước công dân cho nhân dân trên địa bàn phường Tây Lôc và các địa bàn lân cận. Hàng ngày, Cơ quan công an có bộ phận tiếp nhận hồ sơ và cấp số thứ tự cho người dân đến làm thủ tục cấp căn cước công dân, hướng dẫn cụ thể cho người dân về thời gian và quy trình cấp căn cước công dân để tạo điều kiện thuận lợi cho người dân sắp xếp công việc, đến hội trường vào thời điểm thích hợp, không phải chờ đợi quá lâu.

Sáng ngày 06/4/2021, người dân đến là thủ tục cấp căn cước công dân đông, nộp sổ hộ khẩu một cách tự phát và không nộp trực tiếp cho cán bộ công an, không đúng thứ tự trước sau, có hiện tượng chen lấn, xô đẩy nhau. Sau đó, lực lượng công an đã nhanh chóng lập lại trật tự, ổn định tình hình, vừa vận động, tuyên truyền, tạo điều kiện thuận lợi cấp số cho người dân làm thủ tục theo thứ tự. Đối với sự việc xảy ra vào sáng ngày 6/4/2021, lực lượng Công an đã rút kinh nghiệm và tiếp thu ý kiến đóng góp của người dân về phản ánh nêu trên.

Trong thời gian tới, lực lượng thực hiện nhiệm vụ cấp căn cước công dân cho người dân tại nhà văn hóa KV2-126 Lê Đại Hành, TP Huế sẽ chủ động bố trí lực lượng đảm bảo an ninh trật tự từ 05h30 sáng, hướng dẫn nhân dân xếp hàng theo thứ tự, thực hiện đúng quy trình, phát số ai đến trước làm trước, đảm bảo nhanh chóng và thuận tiện cho người dân. Bố trí 03 bàn cấp số, trong đó ưu tiên 100 số thứ tự cho các nhân khẩu là người có công với cách mạng, người già trên 70 tuổi, người khuyết tật, phụ nữ có thai.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:22 12/04/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
không biết có mấy loại máy quét vân tay trang bị cho công an phường phục vụ cho việc làm cccd.mà người nhà tôi đã mất nhiều thời gian chờ đợi từ lúc lấy số tới lúc vào làm, vậy mà khi làm các thủ tục xong hết rồi đến phần lấy vân tay thì cán bộ công an lại hẹn 3ngày sau tới lấy,tới ngày hẹn buổi sáng ra làm thì cán bộ công an lại hẹn đến chiều ra làm.tới chiều ra làm thì cán bộ công an lại nói vân tay này không lấy được vì máy phải cập nhật gì đó mới lấy được. tôi thiết nghĩ nếu vân tay do máy không lấy được thì không nên hẹn người dân như vậy, còn đã hẹn thì phải làm được mới hẹn.ai lại hẹn để người dân nghỉ hết mọi việc để đi làm , vậy đó , tôi thấy quá khó hiểu .
CDTC (1) - 19:36 12/04/2021
Đợi sau này đi làm cho khỏe, hơi đâu đi chen chúc, đâu ai quy định bắt buộc làm liền đâu
CDTC (2) - 22:25 13/04/2021
công an về làm cccd ở vì đông quá chưa làm được, thi đi làm chổ nao. tôi thuộc phường an xin cảm ơn
CDTC (3) - 16:42 19/04/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23462415
Đang truy cập: 3005
Zalo: 0941260505