Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị: cần có biện pháp dài hạn, nhắc nhở, hoặc có camera giám sát tại vị trí rào chắn đường sắt Ngự Bình. Tại vị trí này thường xuyên tắt đường vào các giờ tàu qua lại, ảnh hưởng đến sự đi lại chậm trễ , nắng mưa khắc nghiệt vì phải chờ lâu , chen nhau qua lại mỗi khi dừng chờ tàu, bởi một số người thiếu ý thức. Tại vị trí cũng được nhiều người phản ánh nhiều lần, tuy có một số công an viên hoặc công an phường đứng phân luồn tại đây, được ít hôm rồi lại thôi. Kính mong được có biện pháp dài hạn để việc qua lại tại nơi đây không còn kẹt xe. Xin cảm ơn!
Lượt xem: 60
Ngày gửi: 16:25 24/04/2021
Hạn xử lý: 07/05/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Phòng Cảnh sát Giao thông

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Phòng Cảnh sát giao thông xác minh, kết quả cụ thể như sau:

Hiện tại, đường Ngự Bình đoạn đường tàu đi qua chưa có vạch kẻ đường hoặc dải phân cách mềm để phân chia phần đường, cơ sở hạ tầng chưa đảm bảo, do đó chưa xử lý được lỗi đi không đúng làn đường, phần đường quy định. Hơn nữa, ý thức của một số người dân tham gia giao thông còn chưa cao, do đó khi có Tàu hỏa đi qua thì tình trạng kẹt xe tức thời vẫn thường xuyên xảy ra.

Về vấn đề trên, Phòng Cảnh sát giao thông sẽ tiếp tục ghi nhận và phản ánh với Chi cục quản lý đường bộ 2.6 và Sở giao thông vận tải Thừa Thiên Huế để có biện pháp khắc phục.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:24 10/05/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165024
Đang truy cập: 9321
Zalo: 0941260505