Phản ánh, kiến nghị
Ông Nguyễn Ngọc Phát lấn chiếm đất công xây dựng nhà trái phép trên đất giao thông, chính quyền UBND xã Thủy Bằng, UBND thành phố Huế buôn lỏng quản lý, không giải quyết làm ảnh hưởng đến đường đi xóm không đi được, tọa lạc tại thôn Cư Chánh 2, xã Thủy Bằng, thành phố Huế tại thửa đất 410 tờ bản đồ số 04.
Lượt xem: 727
Ngày gửi: 11:48 17/12/2021
Hạn xử lý: 28/12/2021
Kết quả xử lý
UBND Thành phố Huế; Xã Thủy Bằng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Thủy Bằng xin trả lời như sau:

Để đảm bảo xác định được việc ông Phát lấn chiếm đất công hay không, ngày 25 tháng 12 năm 2021 UBND xã đã gửi giấy mời, mời chi nhánh Văn phòng Đăng Ký Đất Đai thành phố, bộ phận đo đạc lên để cắm mốc xác định lại đường đi do nhà nước quản lý. Sau khi có kết quả đo đạc, UBND xã sẽ làm thông báo tháo dỡ.

Trước đó ngày 23 tháng 12 năm 2021, UBND xã đã mời ông Phát lên làm việc liên quan đến công trình phản ánh nói trên. Về phía ông Phát trình bày trước đây gia đình Ông có cho ông Ánh thuê làm bãi cát, công trình này là công trình tạm nay ông Ánh không thuê nữa giờ bỏ hoang. (Đính kèm biên bản làm việc). Sau khi nghe UBND xã cho đầu tư bê tông hóa đường kiệt này, gia đình đồng ý tháo dỡ công trình để cho nhà nước đầu tư. Vậy UBND xã Thủy Bằng trả lời cho Ông/Bà được rõ.

Chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và rất mong tiếp tục nhận được các phản ánh của Ông/Bà trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 13:56 04/01/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891075
Đang truy cập: 2786
Zalo: 0941260505