Phản ánh, kiến nghị
Hàng loạt các ngôi mộ ma, mộ giả, thậm chí hàng chục khu phân lô xây khuôn viên lại từng ô cả 1000m2 để chôn cất làm xói mòn đất xuống ao hồ. Cái lạ là kiểm tra trên Hue-S thấy có hơn 1/2 là đất rừng sản xuất mà sao lại bán để làm khu dự trữ chôn mồ mã. Tôi xem trên Hue-S chỉ thấy 1/2 đất này được làm nghĩa trang còn lại là đất rừng sản xuất. Địa điểm: Kiệt 135 đường Dạ Lê, phường Thuỷ Phương, TX Hương Thuỷ (sau lưng Công ty bê tông Trường Phú 500m, sát khu chăn nuôi của Quân đội Thuỷ Phương).
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 185
Ngày gửi: 09:10 07/10/2021
Hạn xử lý: 19/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Thủy Phương

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Phương kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Bộ phận địa chính xây dựng tiến hành kiểm tra tại vị trí thửa đất phản ánh. Qua kiểm tra hộ ông Phạm Quốc Hùng đang san mặt bằng, UBND phường đã yêu cầu hộ gia đình dừng việc san lấp, đồng thời trồng cây sử dụng đất đúng mục đích (trồng rừng). (Đính kèm hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:24 22/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xin phản ánh về việc xe tải trọng lượng lớn chạy qua đường Đặng Tất (đoạn...
11:24 09/12/2021
Vào lúc 11h00 ngày 9/5/2021 hiện trạng cây sà xuống đường ra ngoài đường...
10:55 09/12/2021
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11283036
Đang truy cập: 363
Zalo: 0941260505