Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi các cơ quan ban ngành, Du lịch huế các năm gần đây phát triển chậm do thiếu quản lý và tư duy manh mún theo dạng cá nhân. Bãi tắm Thuận An, dân mang đồ ăn và xả rác ngay tại bãi biển không thu dọn, tiểu thương nhỏ, các chị bán bánh lọc thì buôn bán trách người dân vô ý thức, sao ko mua cho họ....thiết nghĩ các cơ quan ban ngành nên có đội quản lý bãi tắm để duy trì trật tự và ngăn xả rác xuống biển.
Lượt xem: 1026
Ngày gửi: 07:20 26/07/2020
Hạn xử lý: 05/08/2020
Kết quả xử lý
Phường Thuận An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND Thị trấn Thuận An đã chỉ đạo Ban Quản lý bãi tắm kiểm tra và trả lời như sau:

Ban quản lý bãi tắm đã tổ chức mời các cá nhân bán hàng rong quán triệt nội dung chỉ được bán hàng rong tại hai bãi cộng đồng và phải đảm thu gom rác thải bỏ đúng nơi quy định, đồng thời yêu cầu tuyên truyền du khách không được mang thức ăn nước uống xuống bãi tắm. Ngoài ra, Ban quản lý Bãi tắm cũng đã bố trí nhiểu thùng rác thân thiện đặt rải rác xung quanh bãi tắm, nhằm kêu gọi người du lịch cũng như người dân địa phương khi đến tắm biển và ăn uống tại Bãi tắm nên bỏ rác đúng nơi quy định, đảm bảo vệ sinh môi trường chung.

UBND Thị trấn chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 09:23 28/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Huế mình nên học hỏi Đà Nẵng nhiều về cách giữ gìn môi trường biển
CDTC (1) - 17:06 26/10/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (70)
Công an tỉnh (59)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
Sở Giao thông Vận tải (11)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (11)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đường dây điện phân bổ rối ren, nguy hiểm ở thôn xóm địa phương và kéo...
16:10 24/05/2022
Xin được hỏi thắc mắc của khu 69 hộ dân trục đường 49B thuộc địa bàn phường...
15:33 24/05/2022
Mặc dù đã lên Phường nhưng con đường mà người dân chúng tôi đang sinh sống...
15:21 24/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18141384
Đang truy cập: 70
Zalo: 0941260505