Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng cò mồi chặn xe du lịch gây mất trật tự, không đảm bảo an toàn giao thông tại cửa Quảng Đức, phường Thuận Hòa. Đề nghị cơ quan chức năng rà soát, xử lý.
Lượt xem: 1075
Ngày gửi: 14:29 23/07/2020
Hạn xử lý: 07/08/2020
Kết quả xử lý
Phường Thuận Hòa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Hòa kiểm tra và trả lời như sau:

Theo phản ánh của quý Ông/Bà về tình trạng cò mồi chặn xe du lịch gây mất trật tự, không đảm bảo an toàn giao thông tại cửa Quảng Đức phường Thuận Hòa, từ ngày mùng 3 tháng 8 năm 2020 đến nay, tổ đô thị phường Thuận Hòa phối hợp với công an phường ra quân đẩy đuổi các đối tượng cò mồi không cho các đối tượng hoạt động trên địa bàn. Thực tế các đối tượng này là người dân của phường Kim Long và phường Phú Thuận, các đối tượng thường hoạt động tại ngã 6 đường Hà Nội và đứng đón xe phía trước bến xe Nguyễn Hoàng phường Phú Thuận nên khi biết phường ra quân xử lý thì các đối tượng né tránh nên rất khó xử lý vì phạm vi hoạt động ngoài địa bàn phường.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:22 05/08/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tình trạng này tôi thấy tồn tại rất lâu,đối tượng cò đi xe máy không đội mũ bảo hiểm,chạy theo xe du lịch rất nguy hiểm.
CDTC (1) - 09:50 12/08/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (70)
Công an tỉnh (59)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
Sở Giao thông Vận tải (11)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (11)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đường dây điện phân bổ rối ren, nguy hiểm ở thôn xóm địa phương và kéo...
16:10 24/05/2022
Xin được hỏi thắc mắc của khu 69 hộ dân trục đường 49B thuộc địa bàn phường...
15:33 24/05/2022
Mặc dù đã lên Phường nhưng con đường mà người dân chúng tôi đang sinh sống...
15:21 24/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18141414
Đang truy cập: 96
Zalo: 0941260505