Phản ánh, kiến nghị
Về giá gửi xe máy. Theo quy định của UBND tỉnh thì giá giữ xe máy ban ngày là 2000 đồng và ban đêm là 4000 đồng, nhưng ở địa điểm gửi xe vào Đại Nội ở góc đường Ông Ích Khiêm và Cửa Ngăn lúc nào cũng thu 5000 đồng. Vậy số tiền chênh lệch ai hưởng? Số lượng gửi xe ở đây khá lớn. Không chỉ địa điểm này mà các địa điểm gửi xe xuống cầu gỗ Lim dọc đường Lê Lợi cũng thu 5000 đồng. Mong các cơ quan chức năng quan tâm giải quyết để thực thi đúng quy định của UBND tỉnh.
Lượt xem: 945
Ngày gửi: 16:32 29/06/2020
Hạn xử lý: 08/07/2020
Kết quả xử lý
Phường Đông Ba

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Thành kiểm tra và trả lời như sau:

Việc trông giữ xe xung quanh khu vực Đại Nội do lực lượng Bảo vệ dân phố của phường đảm nhận thực hiện theo sự phân công của UBND phường (UBND phường được UBND thành phố giao quản lý việc trông giữ xe). Do đó khu vực đường Ông Ích Khiêm (Cửa Ngăn) là khu vực được phép trông giữ xe có thu lệ phí theo quy định. Nhận được phản ánh lực lượng trông giữ xe thu tiền sai quy định là 5000đ, UBND phường đã chỉ đạo Công an phường làm việc với lực lượng bảo vệ dân phố để kiểm tra chấn chỉnh việc thu tiền giữ xe không đúng quy định. Qua quá trình làm việc lực lượng trông giữ xe luôn chấp hành đúng quy định thu tiền 4000đ.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:47 08/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cách đây khoảng 3-4 năm, tại khu vực chợ hoa (cột cờ Phu Văn Lâu) mình có gửi xe máy. Tại vị trí giữ xe có niêm yết giá giữ xe 2000 đ/c (UBND p. Phú Nhuận). Đứa e gái mình khi lấy xe đưa a giữ xe hai chiếc 4k nó ko lấy còn chửi mình. Ko biết cơ quan quản lý kiểu gì mà để xảy ra tình trạng trên.
CDTC (1) - 10:51 22/07/2020
bữa nay ra đại nội buổi chiều vẫn gửi xe 5000đ (ở cửa quảng đức)
CDTC (2) - 13:10 26/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (65)
Công an huyện Quảng Điền (28)
Công an Thành phố Huế (14)
Viettel Thừa Thiên Huế (12)
UBND Thành phố Huế (3)
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 30 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H155228...
22:43 14/08/2022
Vào lúc 11 giờ 26 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H168114...
22:36 14/08/2022
Vào lúc 11 giờ 22 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H145006...
22:33 14/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20162222
Đang truy cập: 3496
Zalo: 0941260505