Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay tại bãi trên của biển Thuận An (bãi cũ trước đây) có 6 nhà hàng đang hoạt động...do khu vực trên này số lượng nhà hàng ít hơn các bãi chính nên sạch sẽ hơn và ít ồn ào hơn nên lượng khách về những quán này đông và đa số khách ở thành phố Huế về ăn uống và tắm biển. Tuy nhiên không hề thấy bóng dáng của bảo vệ hoặc quản lý mà chỉ thấy các nhà hàng tự hoạt động, điều đáng nói ở đây là bất kỳ người dân nào vào khu vực các nhà hàng này thì sẽ xuất hiện 1 thanh niên đến yêu cầu đưa tiền giữ xe máy hoặc xe ô tô rồi mới được vào nhà hàng. Với mỗi xe máy là 5 ngàn đồng và ô tô con là 10 ngàn đồng. Khi khách hàng hỏi phiếu thu và thẻ gửi xe thì được trả lời không có cứ yên tâm không bao giờ mất...thực trạng này đã tồn tại nhiều năm nay. Nếu có trường hợp mất cắp xảy ra thì lấy cơ sở nào để khách hàng đòi lại quyền lợi? Bên cạnh đó lượng xe đến các nhà hàng này rất nhiều và số tiền thu được đó có được nộp vào ngân sách nhà nước hay không? Đề nghị các cơ quan liên quan chấn chỉnh xử lý. ( ảnh chụp lúc 6g ngày 21 tháng 6 năm 2020 tại bãi cũ của biển Thuận An. Phú Vang. TT Huế)
1/8
1
2
3
4
5
6
7
8
Lượt xem: 511
Ngày gửi: 11:18 21/06/2020
Hạn xử lý: 01/07/2020
Kết quả xử lý
Phường Thuận An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND Thị trấn Thuận An kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra thanh niên trong ảnh đến thu tiền giữ xe là ông Hồ Văn Tiện (thành viên tổ dịch vụ giữ xe thuộc Ban quản lý bãi tắm). Ngày theo như phản ánh, ông Hồ Văn Tiện ăn mặc không đúng trang phục của Ban Quản lý yêu cầu. Qua đó Ban quản lý bãi tắm đã mời làm việc, nhắc nhở và yêu cầu tất cả các thành viên giữ xe khi làm việc phải ăn mặc đúng trang phục mà Ban Quản lý đã quy định.

UBND Thị trấn chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:53 29/06/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Trả lời hời hợt quá.. Biển Thuận An đã bị mất thương hiệu nên cần phải lấy lại bằng nhiều hình thức hơn nữa..
CDTC (1) - 07:53 01/07/2020
vấn đề chính là mất cắp ai chịu trách nhiệm, và vì sao không có vé xe. UBND Thị trấn Thuận An lại trả lời xoay quanh vấn đề trang phục. THẤT VỌNG.
CDTC (2) - 18:04 03/07/2020
chính xác.. mất công người dân chụp ảnh cung cấp thông tin rất nguy hiểm vậy mà trả lời kiểu tào lao ko đúng bản chất sự việc..
CDTC (1) - 21:24 03/07/2020
Hỏi là tiền thu đi về đâu? Và mất thì ai chịu trách nhiệm. Mà trả lời trang phục là dở rồi.
CDTC (4) - 21:24 16/10/2020
xử lý chưa thỏa đáng
CDTC (3) - 23:29 13/10/2020
tôi đã chạm trán ô giữ xe này 1 lần, và cái kiểu trả lời như vậy là không chấp nhận được.
CDTC (5) - 08:59 11/12/2020
hỏi một đường mà trả lời một nẻo.
CDTC (6) - 22:48 23/12/2020
không đủ trình độ
CDTC (6) - 12:18 08/02/2021
Xe máy lên 7000đ rồi không còn 5000đ nữa.
CDTC (8) - 17:53 03/05/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Phước Vĩnh (11)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Quán cơm Nhà Nâu, tại địa chỉ 45 Hàn Thuyên, phường Đông Ba, TP Huế thường...
12:58 24/09/2021
Hiện nay trên tuyến đường đối diện 51-57-59 Cao Xuân Dục, phía công viên...
12:04 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5472867
Đang truy cập: 1620
Zalo: 0941260505