Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan quản lý du lịch. Hiện nay trang quảng bá du lịch agoda.com rất phổ biến trên thị trường kinh doanh du lịch, tuy nhiên lâu nay trang này có sai sót về dữ liệu gây ảnh hưởng đến thông tin, hình ảnh du lịch của Huế.
Đó là: tất cả thông tin khách sạn, resort, địa danh du lịch, .. có địa chỉ tại Lăng cô, Phú Lộc, Thừa Thiên Huế đều được trang Agoda.com thông tin là Lăng cô, Phú Lộc, Đà nẵng hoặc là ghi thẳng thuộc Đà nẵng. Việc thông tin như vậy rất ảnh hưởng đến du lịch, lịch sử, quản lý hành chính của Thừa Thiên Huế.
Vậy kính thông tin để cơ quan chức năng liên quan yêu cầu chấn chỉnh dữ liệu, cập nhật, tránh sai sót theo hướng chủ quan (hoặc khách quan).
Cảm ơn!
1/2
1
2
Lượt xem: 402
Ngày gửi: 09:03 29/06/2020
Hạn xử lý: 15/07/2020
Kết quả xử lý
Sở Thông tin và Truyền thông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Thừa Thiên Huế đã tiến hành kiểm tra, xác minh và trả lời như sau:

Thông tin trên trang web đặt phòng khách sạn Agoda đăng tải Lang Co Beach Resort thuộc nhóm khách sạn tại thành phố Đà Nẵng là sai về địa giới hành chính. Ngày 13/7/2020, Sở Thông tin và Truyền thông ban hành Công văn 1411/STTTT-TTra về đề nghị Agoda company Pte Ltd điều chỉnh thông tin Lang Co Beach Resort thuộc địa giới hành chính tỉnh Thừa Thiên Huế và thuộc nhóm khách sạn tại tỉnh Thừa Thiên Huế.

Sở Thông tin và Truyền thông chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 16:29 13/07/2020
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Trang thông tin du lịch Agoda.com này vẫn chưa có thay đổi nào tới nay 24/07/2020. Về đơn vị hành chính Lăng cô, Agoda.com cài đặt dữ liệu thuộc Đà nẵng, mọi tìm kiếm về Lăng cô đều gán cho Đà nẵng. Đề nghị cơ quan quản lý xem xét xử lý về trách nhiệm công bố thông tin dữ liệu.
File đính kèm:
CDTC (1) - 15:34 24/07/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (20)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Sông Bù Lu, thôn Cảnh Dương, xã Lộc Vĩnh, huyện Phú Lộc hiện đang trong...
16:12 24/09/2021
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5476268
Đang truy cập: 2259
Zalo: 0941260505