Phản ánh, kiến nghị
Thời gian qua xe buýt Phương Trang thực hiện tốt về giờ xuất bến theo lịch xe chạy đã công bố trên Hue-S. Nhưng những tháng gần đây lịch chạy xe buýt của Phương Trang xuất bến không đúng thời gian đã công bố trên Hue-S. Chính vì vậy mỗi lần tôi cần đi lại bằng xe buýt thì phải gọi đến đường dây nóng của xe buýt Phương Trang là số 0911994426 mới được lịch xe xuất bến.
Cụ thể lúc 5h45 ngày 14/7/2021 tôi đến bến xe Phía Nam để đón xe đi Phong Điền nhưng chờ mãi không thấy xe xuất bến đành gọi qua số 0911994426 để hỏi thông tin xe xuất bến thì được biết xe xuất bến sẽ là 6h20 (theo lịch xuất bến tại Hue-S là 5h45).
Nên tôi đề nghị thay đổi lịch trìch thời gian xuất bến của xe buýt Phương Trang trên Hue-S để người dân biết khỏi mất thời gian chờ đợi. Cụ thể là tuyến bến xe Phía Nam - Phong Điền. Xin cảm ơn và trân trọng
Lượt xem: 127
Ngày gửi: 06:01 14/07/2021
Hạn xử lý: 23/07/2021
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh Sở Giao thông vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sở Giao thông vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế đã yêu cầu Chi nhánh Huế - Công ty cổ phần xe khách Phương Trang FUTA BUS LINES trả lời phản ảnh, kiến nghị của Ông/Bà. Đến nay, Sở Giao thông vận tải đã nhận được giải trình cụ thể như văn bản số 03/CV-HCNS ngày 18/7/2021 của Chi nhánh Huế - Công ty cổ phần xe khách Phương Trang FUTA BUS LINES, (Chi tiết như các File đính kèm).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý vị và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 07:59 02/08/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi không đồng tình với trả lời của Sở GTVT và Hue-s: 1. Tôi thắc mắc là lịch công bố trên Hue-s và giờ xuất bến của xe buýt không đồng nhất. Nếu lịch xe buýt thay đổi thì nên thay đổi thông tin công bố trên Hue-s để mọi người dân được biết không mất thời gian chờ đợi. 2.Vấn đề tôi thắc mắc là giờ xuất bến của xe buýt chạy tuyến số 4 ( Bến xe Phía Nam đi Phong Điền và ngược lại) chứ kg đi Phong Hoà mà giải trình phải đi qua chốt kiểm tra y tế tại Phong Thu. 3. Việc trả lời phản ảnh của người dân do cơ quan chức năng chứ không phải là chuyển văn bản giải trình của đơn vị xe buýt. 4. Chưa trả lời được vấn đề mấu chốt là có hay không việc thay đổi lịch chạy xe buýt.
CDTC (1) - 08:14 02/08/2021
cả sở GTVT và công ty Phương Trang đều bị lỗi đọc không hiểu, hoặc đọc không chịu hiểu trả lời lung tung
CDTC (2) - 11:12 02/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165781
Đang truy cập: 9588
Zalo: 0941260505