Phản ánh, kiến nghị
Nhà số 55 Hàm Nghi Huế đang xây dựng, treo bạt chắn kém chất lượng làm ảnh hưởng đến các nhà xung quanh. Bây giờ gió to tấm bạt rã ra gió thổi bay đầy đường và các nhà gần đó, ngày quét 3 lần mà vẫn đầy mạc của bạt. Kính mong cơ quan chức năng địa phương xem xét và xử lý.
Lượt xem: 466
Ngày gửi: 15:19 09/07/2021
Hạn xử lý: 20/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Phước Vĩnh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phước Vĩnh kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Bộ phận Địa chính- Xây dựng cùng với Tổ Quản lý đô thị phường tiến hành kiểm tra, làm việc với hộ gia đình hiện đang xây dựng làm ảnh hưởng đến các hộ dân xung quanh do che bạt kém chất lượng. UBND phường đã yêu cầu chủ hộ xây dựng tiến hành thay bạt mới hoặc có phương án đảm bảo an toàn vệ sinh trong quá trình xây dựng nhà ở. Qua kiểm tra lần 2, UBND phường nhận thấy hộ gia đình đã khắc phục và thay bạt che chắn mới trong quá trình xây dựng nhà ở.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:13 21/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
chỉ việc nhỏ cỏn con mà đưa lên HuêS. thời gian đâu mà lực lượng NV lo cho nỗi. Nếu thấy vậy cá nhân người đó thay vì đưa tin lên HUÊS trực tiếp đến nhà có tấm bạc kém cl nói một tiêng vừa hợp tình người, tình làng nghĩa xóm mà nhân viên Huế S và cơ quan chức năng đỡ mất công xử lý .
CDTC (1) - 14:48 21/07/2021
cái chi cũng đưa lên đc .qua nói họ tiếng có sao đâu
CDTC (2) - 16:27 21/07/2021
Thông tin trả lời của UBND Phường mà cũng đánh sai chính tả ( Chữ bạt thành chữ bạc ...)
CDTC (3) - 18:55 21/07/2021
bắt bẻ, soi mói quá đấy bạn, ai cũng là con người cũng có chút sai sót, nhầm lẫn
CDTC (4) - 19:27 21/07/2021
phản ánh vớ vẩn, mấy việc đó không tự mở miệng mà nói được tiếng à, chỉ ngồi cào phím là giỏi
CDTC (5) - 22:29 21/07/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (6) - 22:53 21/07/2021
ko có việc chi ha rảnh thật
CDTC (7) - 23:41 21/07/2021
máy người giàu hay đe việc
CDTC (7) - 23:44 21/07/2021
cái gì cũng đưa lên là sao nhỉ? thay vì đưa lên Hues thì bạn qua nói họ tiếng có sao đâu
CDTC (8) - 11:38 22/07/2021
đề nghị người góp ý và người soạn trả lời kiểm tra lại lỗi chính tả trước khi đăng lên. một trang cho toàn dân đọc mà sai lỗi chính tả nhiều quá.
CDTC (9) - 12:24 22/07/2021
tương tác mà cũng nhiều chuyện sai chính tả mà đọc và hiểu được là được
CDTC (10) - 08:56 26/07/2021
Trang:12
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (20)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tôi và người dân sinh hoạt xung quanh nhận thấy cột điện của dịch vụ viễn...
16:19 24/09/2021
Sông Bù Lu, thôn Cảnh Dương, xã Lộc Vĩnh, huyện Phú Lộc hiện đang trong...
16:12 24/09/2021
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5476426
Đang truy cập: 2284
Zalo: 0941260505